Sơ đồ đặt cam của Mercedes-Benz Bringter (16 chổ máy dầu)

M
Bình luận: 89Lượt xem: 19,460

tienhedh

Tài xế O-H
B
Mer MB140 dấu cơ bác đặt cho em muộn 16 độ,dấu cam thì có trên buli cam rồi.Bơm cao áp bác mở con bu lông giác 17 phía bên phải bơm(nhìn từ đầu xe),dùng kìm chết kẹp vào đầu trục bơm quay sẽ thấy 1 vấu nhỏ(đẩy chính là điểm phun của máy 1),bác chế con bu lông 10~12 khóa nó lại rồi đút bơm vào là ok.
E chào bác ạ bác cho e hỏi là muộn cam hay muộn bơm cao áp ạ e cám ơn

tienhedh

Tài xế O-H
Muộn trục cơ, trên bu ly trục cơ có ghi độ ở đấy cụ để muộn ở buly nhé
Thưa bác là em va vào loại này từ năm 2000, đến nay cũng 20 năm rồi ạ
Muộn trục cơ, bác ạ. Con này góc phun sớm ban đầu là 16 độ sau điểm chết trên
Da e cám ơn các bác ạ nhưng e xem mấy ông tây làm họ quay ngươc chiều quay của truc cơ đi 12 đô xong ho đặt cho bơm mà e thấy trước ở diễn đàn có người bảo quay trục cơ theo chiều quay của máy 16 độ xong đặt cho bơm như vậy thìncais nào mới đúng ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Quay ngược chiều của trục cơ là chuẩn, có người bảo 15 độ, còn em cũng toàn để 15 độ, tây để 12 chắc chỉ xê dịch 1 tí thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Da e cám ơn các bác ạ nhưng e xem mấy ông tây làm họ quay ngươc chiều quay của truc cơ đi 12 đô xong ho đặt cho bơm mà e thấy trước ở diễn đàn có người bảo quay trục cơ theo chiều quay của máy 16 độ xong đặt cho bơm như vậy thìncais nào mới đúng ạ
Sách là đúng, bác ạ. Đặt muộn là theo sách đấy, không phải tự nghĩ ra đâu nhé

tienhedh

Tài xế O-H
Đúng thế, bác ạ
Bác coi lại dùm e vs ạ

tienhedh

Tài xế O-H
Quan điểm khác nhau là thường mà. Bác tin ai thì làm theo người đó thôi
Tại e ko có học nên mong các bá
Quay xuôi là muộn đó bác
dạ vâg e cám ơn hôm em đặt em cũng quay xuôi đi 15 độ xong đặt bơm thì lúc sau thợ ra e hỏi lại thì ngta bảo quay ngược chiều trục cơ 16 độ xong e cũng quay ngược như thợ bảo lắp xong nổ thử thấy hơi khói nên e cũng chưa hiểu lắm nên mới lên đây hỏi các bác e thấy nếu như bác nói vs thợ nói lệch nhau 30 độ sao nó vẫn nổdc ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên