Sơ đồ đặt cam của Mercedes-Benz Bringter (16 chổ máy dầu)

M
Bình luận: 89Lượt xem: 19,445

maydocloihn

Tài xế O-H
em làm theo các bác thôi.tình hình là em nó nổ rồi.hôm qua em có việc nên ko online đc.mong các bác thông cảm.rất cảm ơn các bác nhé.nhất là bác hanhthuy1990

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Mer MB140 dấu cơ bác đặt cho em muộn 16 độ,dấu cam thì có trên buli cam rồi.Bơm cao áp bác mở con bu lông giác 17 phía bên phải bơm(nhìn từ đầu xe),dùng kìm chết kẹp vào đầu trục bơm quay sẽ thấy 1 vấu nhỏ(đẩy chính là điểm phun của máy 1),bác chế con bu lông 10~12 khóa nó lại rồi đút bơm vào là ok.
Sao phải đặt muộn 16 độ thế hả cụ. Sao ko để cho nó về 0. Cụ nói rỏ cho e hiểu đc ko ạ

echbayern021088

Tài xế O-H
Sao phải đặt muộn 16 độ thế hả cụ. Sao ko để cho nó về 0. Cụ nói rỏ cho e hiểu đc ko ạ
Em cũng chả giải thích được bác ạ!Trước làm cùng 1 anh ở hãng Mer ra thì anh ấy chỉ cho,bảo là đặt như thế máy nổ tròn,ko gõ,ko khói.Mà em đặt mấy con thì thấy nó cũng tròn thật.Có chăng chỉ nới 3 con giác 13 giữ bơm xoay đi xoay lại tí thôi!

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Em cũng chả giải thích được bác ạ!Trước làm cùng 1 anh ở hãng Mer ra thì anh ấy chỉ cho,bảo là đặt như thế máy nổ tròn,ko gõ,ko khói.Mà em đặt mấy con thì thấy nó cũng tròn thật.Có chăng chỉ nới 3 con giác 13 giữ bơm xoay đi xoay lại tí thôi!
Trước đây e cg làm một con sangyong máy y như này nhưng đặt thì e đặt trục cơ về T chứ ko cho lệch 16 độ nhưng nó vẩn nổ êm bình thường nên e mới thắc mắc. Để sau này có cơ hội thì e đặt theo kiểu của cụ xem sao. Hjj

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Vì quy trình nó vậy, bác ạ. Không phải là mẹo đâu. Ngày trước, tôi làm con Musso, dùng loại máy này, cũng phải làm như vậy (đúng sách luôn)
E cg từng làm còn sangyong musso ấy và e lại đặt trục cơ về T nhưng vẩn dể nổ và nổ bình thường cụ à. Khó hiểu nhỉ. Ng ta đả làm dấu sẵn cho mình mà lại bắc mình đặt lệch đi 16 độ. Khó hiểu bác nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E cg từng làm còn sangyong musso ấy và e lại đặt trục cơ về T nhưng vẩn dể nổ và nổ bình thường cụ à. Khó hiểu nhỉ. Ng ta đả làm dấu sẵn cho mình mà lại bắc mình đặt lệch đi 16 độ. Khó hiểu bác nhỉ
Trong sách nó ghi rõ là quay muộn đi luôn, số độ thì không nhớ rõ nữa. Con đấy tôi lắp như bình thường thì bị gõ đi ê den, xong phải đặt theo sách (mượn được)

bangdung

Tài xế O-H
Trong sách nó ghi rõ là quay muộn đi luôn, số độ thì không nhớ rõ nữa. Con đấy tôi lắp như bình thường thì bị gõ đi ê den, xong phải đặt theo sách (mượn được)
Xem trên data muộn là bơm mà bác,sao lại là trục cơ.
Em cũng đang gặp con này,bác nói rõ hơn cho em được không?

vulongquan

Tài xế O-H
Xem trên data muộn là bơm mà bác,sao lại là trục cơ.
Em cũng đang gặp con này,bác nói rõ hơn cho em được không?
e mới làm 1 con mb 140 cũng hơi vất vả,e đặt muộn 16 độ thì khó nổ,đạt đứng đầu thì để nó những máy nổ tiếng to lắm,xoay bơm cũng không được,xin các bác cho ý kiến

dechconme

Tài xế O-H

musso sangyong mà bác làm máy lên nổ êm đc hay bác.bác cho em cái dấu cam cơ bác đặt đi.em làm 1 con mà còn nhớ đời đặt lên nó nổ cứ gỏ cốc cốc mà em củng bó tay luôn không làm nổ êm đc

LuanNA

Tài xế O-H
Mer MB140 dấu cơ bác đặt cho em muộn 16 độ,dấu cam thì có trên buli cam rồi.Bơm cao áp bác mở con bu lông giác 17 phía bên phải bơm(nhìn từ đầu xe),dùng kìm chết kẹp vào đầu trục bơm quay sẽ thấy 1 vấu nhỏ(đẩy chính là điểm phun của máy 1),bác chế con bu lông 10~12 khóa nó lại rồi đút bơm vào là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên