Sơ đồ đặt cam của Mercedes-Benz Bringter (16 chổ máy dầu)

M
Bình luận: 89Lượt xem: 19,501

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ phải phân biệt được điều này thì chỉnh bơm mới như ý được, quay ngược trục cơ là sớm bơm, quay xuôi trục cơ là muộn bơm, với điều kiện khi quay trục cơ bơm phải đứng yên khi chưa lắp xích vào nhé

tienhedh

Tài xế O-H
Cụ phải phân biệt được điều này thì chỉnh bơm mới như ý được, quay ngược trục cơ là sớm bơm, quay xuôi trục cơ là muộn bơm, với điều kiện khi quay trục cơ bơm phải đứng yên khi chưa lắp xích vào nhé
Vâg e phân biệt dc rồi ạ vậy kết luận con này là muộn đúng ko ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tại e ko có học nên mong các bá
dạ vâg e cám ơn hôm em đặt em cũng quay xuôi đi 15 độ xong đặt bơm thì lúc sau thợ ra e hỏi lại thì ngta bảo quay ngược chiều trục cơ 16 độ xong e cũng quay ngược như thợ bảo lắp xong nổ thử thấy hơi khói nên e cũng chưa hiểu lắm nên mới lên đây hỏi các bác e thấy nếu như bác nói vs thợ nói lệch nhau 30 độ sao nó vẫn nổdc ạ
Cái gì thì cái, riêng mấy cái góc này thì cứ theo đúng sách thôi. Quay sớm nó hay khói trắng hoặc gõ

tienhedh

Tài xế O-H
E chào các bác báo cáo vs các bác là trc e đặt sơm 12 độ vẫn nổ bình thg nhưg khói nghe các nác nói e đặt muộn 16 độ máy nổ không khói nhưng rất rung giật kiểu như bỏ máy e đã ktra ko thấy bỏ máy mong các bác phán dùm ạ e cám ơn ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
E chào các bác báo cáo vs các bác là trc e đặt sơm 12 độ vẫn nổ bình thg nhưg khói nghe các nác nói e đặt muộn 16 độ máy nổ không khói nhưng rất rung giật kiểu như bỏ máy e đã ktra ko thấy bỏ máy mong các bác phán dùm ạ e cám ơn ạ
Cạch bơm có con ốc để chỉnh tầm nếu để vậy khói thì phải xoay bơm vào tí mới hết

tienhedh

Tài xế O-H
Cạch bơm có con ốc để chỉnh tầm nếu để vậy khói thì phải xoay bơm vào tí mới hết
Dạ e chào bác loại này muốn xoay bơm phải tháo dàn tuy ô ở bơm ra mới xoay dc ạ con đó chỉ để khoá lại thôi ạ vs lại chiều nay e xoay đi xoay lại rồi nó vẫn rung giật ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lâu lắm rồi nên không nhớ con số cụ thể. Bác xem tạm cái này

tienhedh

Tài xế O-H

Dạ của e nó mất dấu truc cơ rồi bác a vs lại e thấy cái buly truc cơ ko giống như trong sơnđồ này xe trên vô lăng là biểu tương của ssanyong dứoi máy lai có hình mercedes khi đã tháo mặt e đánh dấu truc cơ ở
Muộn trục cơ, bác ạ. Con này góc phun sớm ban đầu là 16 độ sau điểm chết trên
dạ có nghĩa là mình quay trục cơ lùi lại 16 độ với dct xong mình đặt bơm vs trục cam ạ

tienhedh

Tài xế O-H

Dạ của e nó mất dấu truc cơ rồi bác a vs lại e thấy cái buly truc cơ ko giống như trong sơnđồ này xe trên vô lăng là biểu tương của ssanyong dứoi máy lai có hình mercedes khi đã tháo mặt e đánh dấu truc cơ ở
Muộn trục cơ, bác ạ. Con này góc phun sớm ban đầu là 16 độ sau điểm chết trên
Bình thường em đăt dấu truc cơ vs truc cam sau đó em mới quay tiến 16 đô rồi đặt bơm

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Không phải đặt như cụ là sai rồi để 15 độ của trục cơ xong đặt cam và bơm luôn, nếu khói phải xem lại có máy nào bỏ không, hoặc bị hở hoặc treo kim rồi

tienhedh

Tài xế O-H
Không phải đặt như cụ là sai rồi để 15 độ của trục cơ xong đặt cam và bơm luôn, nếu khói phải xem lại có máy nào bỏ không, hoặc bị hở hoặc treo kim rồi
Báo cáo vs bác là em đã đặt đúng như bác nói máy nổ không khói nhưng rung mà khi ga lên tầm 2k thì có têngs gõ trước đã cân km vs bơm rồi ạ. Nhưnvaay là có vẻ tầm bơm muộn quá phải ko ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nó có mấy đường chân không ở bơm vậy cụ, đường tắt máy không tính đến, cụ xem còn đường hơi nào nữa không, xoay bơm 1 tí xem hết gõ không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên