Xe đề dài hoặc đề lại cái thứ 2 mới nổ.

V
Bình luận: 89Lượt xem: 6,627

VENZA7777

Tài xế O-H
Tình hình là xe tôi cứ đi để qua đêm là nổ bình thường, đề không bị dài. Còn chạy đi khoảng 3-4 tiếng tắt máy đề lại vẫn bình thường, nhưng sau đó để nghỉ trưa cỡ 1,5 đến 2 tiếng là ra đề máy lại thì đề thật dài mới khởi động được máy, hoặc đề lại cái thứ 2 mới nổ được máy.? Bệnh này cứ xảy ra theo chu kỳ liên tục như vậy.
Tình hình là bác chủ xe đã thay cụm bơm xăng có van điều áp hàng chính hãng, các vòi phun vẫn bị nhé. Áp suất nén ok. Đây là xe camry 2007 nhé.
Hãy đổ xăng nếu chủ đề hay nhé

Các bác phán bệnh đi nhé,,,,,,

...............................................

zomson

Tài xế O-H
Em đoán là con ETC hoạt động sai ^-^
ETC là Electronic Control Transmission hiểu là hệ thống kiểm soát truyền dẫn điện tử, nó cho phép thay đổi tỉ số truyền của các bánh răng hộp số làm tăng vòng tua máy (sang số thấp) làm máy khỏe hơn (đồng thời nhiên liệu cũng tốn hơn) chức năng này chỉ dùng cho việc leo dốc, vượt chướng ngại vật.....
theo nhà cháu thì chắc không phải đâu.chắ là các con CB thui

Chi_Duong

Tài xế O-H
ETC là Electronic Control Transmission hiểu là hệ thống kiểm soát truyền dẫn điện tử, nó cho phép thay đổi tỉ số truyền của các bánh răng hộp số làm tăng vòng tua máy (sang số thấp) làm máy khỏe hơn (đồng thời nhiên liệu cũng tốn hơn) chức năng này chỉ dùng cho việc leo dốc, vượt chướng ngại vật.....
Sorry bác ý e là con ECT cảm biến nhiệt độ hehehe

VENZA7777

Tài xế O-H
Sorry bác ý e là con ECT cảm biến nhiệt độ hehehe
Cảm biến sai là như thế nào? Cảm biến gì sai? Cảm biến nhiệt độ nước làm mát hay nhiệt độ dầu..... hay nhiệt độ khí nạp.....

VENZA7777

Tài xế O-H
LƯU Ý:
1. NGUYÊN NHÂN GÌ GÂY CHẬM NỔ, ĐỀ DÀI. (PHÂN TÍCH LOẠI TRỪ). ĐỔI PHỤ TÙNG CỦA XE BÌNH THƯỜNG SANG NẾU CẦN.
2. TẠI SAO LẠI ĐỂ QUA ĐÊM KHÔNG BỊ MÀ ĐỂ KHOẢNG 1,5 ĐẾN 2 TIẾNG THÌ BỊ.

cucchangda

Tài xế O-H
Tình hình là xe tôi cứ đi để qua đêm là nổ bình thường, đề không bị dài. Còn chạy đi khoảng 3-4 tiếng, sau đó để nghỉ trưa cỡ 1,5 đến 2 tiếng là ra đề máy lại thì đề thật dài mới khởi động được máy, hoặc đề lại cái thứ 2 mới nổ được máy.? Bệnh này cứ xảy ra theo chu kỳ liên tục như vậy.
Tình hình là bác chủ xe đã thay cụm bơm xăng có van điều áp hàng chính hãng, các vòi phun vẫn bị nhé. Áp suất nén ok. Đây là xe camry 2007 nhé.
Hãy đổ xăng nếu chủ đề hay nhé

Các bác phán bệnh đi nhé,,,,,,

...............................................
Bugi kém ạ

nhonguoi

Tài xế O-H
Em ngi là ro cảm biến maf bẩn hoặc
LƯU Ý:
1. NGUYÊN NHÂN GÌ GÂY CHẬM NỔ, ĐỀ DÀI. (PHÂN TÍCH LOẠI TRỪ). ĐỔI PHỤ TÙNG CỦA XE BÌNH THƯỜNG SANG NẾU CẦN.
2. TẠI SAO LẠI ĐỂ QUA ĐÊM KHÔNG BỊ MÀ ĐỂ KHOẢNG 1,5 ĐẾN 2 TIẾNG THÌ BỊ.

Khó nổ thì thường ro thiếu áp nhiên liệu.nhưn như bác nói thì có lẽ không phải nhiên liệu. Em đang ngĩ đến cảm biến maf bẩn hoặc hỏng làm cho tín hiệu báo về ecm bị sai dẫn đến khó nổ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ECT là cảm biến nhiệt độ nước làm mát, bác ạ

VENZA7777

Tài xế O-H
Em ngi là ro cảm biến maf bẩn hoặc
Khó nổ thì thường ro thiếu áp nhiên liệu.nhưn như bác nói thì có lẽ không phải nhiên liệu. Em đang ngĩ đến cảm biến maf bẩn hoặc hỏng làm cho tín hiệu báo về ecm bị sai dẫn đến khó nổ
xin lỗi hiện tượng đề dài lần đầu, đề lại lần 2 là nổ liền nhé

VENZA7777

Tài xế O-H
Không phải là không quan tâm, mà nghĩ mãi chưa ra bác ạ. Chắc tôi phải thêm 3 ngày mất
Pan này đáp áp khá thú vị. Khi bỏ cuộc lại nghĩ thử làm lần cuối rồi trả lại chúng tôi xin BT.... vậy là ra. Mà sau khi thử xong thấy đáp án cũng khó hiểu. Nhưng các xe khác mà bị như thế này là phán luôn và đúng luôn. Nếu các hơn thì cứ như khách nói thì mình thay cái phụ tùng đó và để thời gian 1,5 đến 2 tiếng như khách mô tả thì Ok thì cứ bắt bệnh vậy.
Đáp án rất bất ngờ....
Pan này mình làm cả chục lần. Và trên các xe khác nhau
Đã chỉ cho một người ở ĐÀ NẴNG trên xe INNOVA đều như vậy hết.

vinh97

Tài xế O-H
HAY LÀ THIẾU ÁP SUẤT DẦU BÁC NHỈ ,KHÔNG LIÊN QUAN LẮM CHỨ BÁC THỬ COI XEM BƯỚM GA SẠCH SẼ K . BÁC ĐÃ KIỂM TRA NHỮNG GÌ TRONG MẤY NGAỲ QUA RỒI

vinh97

Tài xế O-H
Pan này đáp áp khá thú vị. Khi bỏ cuộc lại nghĩ thử làm lần cuối rồi trả lại chúng tôi xin BT.... vậy là ra. Mà sau khi thử xong thấy đáp án cũng khó hiểu. Nhưng các xe khác mà bị như thế này là phán luôn và đúng luôn. Nếu các hơn thì cứ như khách nói thì mình thay cái phụ tùng đó và để thời gian 1,5 đến 2 tiếng như khách mô tả thì Ok thì cứ bắt bệnh vậy.
Đáp án rất bất ngờ....
BÁC CHO XEM ĐÁP ÁN LUON ĐƯỢC KHÔNG :)

VENZA7777

Tài xế O-H
HAY LÀ THIẾU ÁP SUẤT DẦU BÁC NHỈ ,KHÔNG LIÊN QUAN LẮM CHỨ BÁC THỬ COI XEM BƯỚM GA SẠCH SẼ K . BÁC ĐÃ KIỂM TRA NHỮNG GÌ TRONG MẤY NGAỲ QUA RỒI
Cái này mình đã tìm ra cách đây 5 năm. Giờ đưa lên đây cùng cách anh em thảo luận. Tất nhiên là mình đã làm hết 3 yếu tố của động cơ xăng: Xăng-Lửa-Gió

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đáp án rất bất ngờ....
Tôi đoán thử cái nhé: hỏng van điện từ thông hơi thùng xăng, hoặc nắp thùng xăng??????????

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên