Chống trộm cho xe máy

B
Bình luận: 27Lượt xem: 3,945

cuncontiti

Tài xế O-H
theo cháu cách đơn giản và dễ làm nhất là bác dùng một công tắc ( vd công tắc đèn điện 220v ) Bác cắt dây tín hiệu từ ic ra cao áp và đấu vào công tắc này , khi tắt thì bác có bật khóa đề hết bình điện nó cũng không nổ ! Cách này áp dụng cho tất cả các loại xe ạ !

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
Anh muốn vậy thì cũng dể thoi.bác tháo đầu xe ra công tấc khởi động có 2 dậy bác ra tiệm mua công tắc 2 chân khác,kiếm chổ kín mà lắp vào,công tắc này đấu nối tiếp với công tắc khởi động là như ý bác muốn.Nhưng mà nếu có chìa khóa không đề được nhưng đạp vẫn nổ nha bác.Dòng xe bác là dòng gì em chỉ anh kái này..hay hơn nhiều.

conchohong

Tài xế O-H
Anh muốn vậy thì cũng dể thoi.bác tháo đầu xe ra công tấc khởi động có 2 dậy bác ra tiệm mua công tắc 2 chân khác,kiếm chổ kín mà lắp vào,công tắc này đấu nối tiếp với công tắc khởi động là như ý bác muốn.Nhưng mà nếu có chìa khóa không đề được nhưng đạp vẫn nổ nha bác.Dòng xe bác là dòng gì em chỉ anh kái này..hay hơn nhiều.
dòng xe future 125 thì làm sao cho tốt?Bác chỉ giúp..

khongsaurang

Tài xế O-H
bác ngắt tín hiệu ra dây cao áp là ok....dây nào cũng được hết nó chỉ có 2 dây thôi.....à mà khuyên bác nên chọn công tắc tốt mà giấu chỗ khô 1 chút tránh chập nhé do công tắc kém...

congbiker

Tài xế O-H
bác cắt mát ic cũng đc mà cắt dây boobin cũng dc hoặc dây kích cũng dc nhé tùy theo vị trí đặt công tắc ? nếu đặt ở trc thì cắt dây nên khóa cũng dc

giodongquenha

Tài xế O-H
các bác chỉ cũng có lý
Nhưng có nhiều ccách làm như vậy mà
Không thì bác tìm dây từ mobin sườn xuống bugi có sợi dây mass, sau đó cắt ra rồi nối 2 đầu với một công tắc, như vậy đề được nhưng không chạy đâu vì nối mass 2 lần rồi
Còn muốn chắc ăn nữa bác ra cửa hàng mua sợi dây xích dùng cho xe ủi loại to mang theo với một ổ khóa loại xịn nữa cho chắc nhé :))))))))

cân đếm điện tử

sang121451

Tài xế O-H
Theo ý kiến của mình là không nên đụng chạm vào cái dây nguồn, vì dòng nó qua lớn, công tắc hỏng khi bác đang kéo 90km/h sẽ thấy hậu quả. cách của mình là lấy tín hiệu đánh lửa từ mâm lửa, điện áp nó tạp ra khoảng dưới 10V, bác làm công tắc nối cái này xuống mát là không bao h máy khởi động được. mình dùng mấy năm nay rồi, khá ok. tuyệt đối không lấy dây kích vào bobin kéo xuống mát, nếu không bác sẽ có IC nướng.

yeukhcom

Tài xế O-H
í tưởng của bác cũng dễ mà, bác tìm xem giây + của ắc qui ở đâu, rồi nối cái công tắc đó vào là ok thôi,

hoặc bác để luôn cái công tắc trong cốp xe cũng được

haingocem

Tài xế O-H
theo cháu cách đơn giản và dễ làm nhất là bác dùng một công tắc ( vd công tắc đèn điện 220v ) Bác cắt dây tín hiệu từ ic ra cao áp và đấu vào công tắc này , khi tắt thì bác có bật khóa đề hết bình điện nó cũng không nổ ! Cách này áp dụng cho tất cả các loại xe ạ !
làm zậy coi chừng cháy ic nha

gmt210

Tài xế O-H
Sợ mấy quả tư vấn cắt điện bình quá. Em toàn chơi dây mobin là thấy mấy năm chẳng sao, cũng thấy nhiều cụ dùng ổn định.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên