xe bị kẹt vô lăng khi đang chạy

chientoyota
Bình luận: 22Lượt xem: 2,157

xe bi kẹt vô lang

• mất lái

Số phiếu: 0 0.0%
  • ket vô lăng

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

chientoyota

Tài xế O-H
xin chào admin
chào các bạn trên diễn đàn
xe mình toyota wish 2003 bị hiên tượng đang đi vào cua song đánh lái trở lại thì bị khực lại như là kẹt cái chốt gi zay. pai đánh lái tiếp đánh đi đánh lại 1 tí mới trả về dc. cách đây 1 năm trước cũng bị 1 lần rồi đến nay mới bi lại. mà bị liên tục luôn. đang đi mà lách cai ổ gà một tí đánh lại là khực luôn pai lắc qua lại 2 đến 3 cái nó mới dc. nói thật chứ sợ vãi luôn
mong admin và các bác giúp e với. cấp bách

XM131

Tài xế O-H
xin chào admin
chào các bạn trên diễn đàn
xe mình toyota wish 2003 bị hiên tượng đang đi vào cua song đánh lái trở lại thì bị khực lại như là kẹt cái chốt gi zay. pai đánh lái tiếp đánh đi đánh lại 1 tí mới trả về dc. cách đây 1 năm trước cũng bị 1 lần rồi đến nay mới bi lại. mà bị liên tục luôn. đang đi mà lách cai ổ gà một tí đánh lại là khực luôn pai lắc qua lại 2 đến 3 cái nó mới dc. nói thật chứ sợ vãi luôn
mong admin và các bác giúp e với. cấp bách
Trời ơi, tai nạn chết người như chơi đấy!
Quá nguy hiểm.
Phải đem ra gara hoặc hãng rồi kể bệnh như khi đi khám bệnh để thợ khoanh vùng kiểm tra và sửa chữa ngay chứ miêu tả như thế thì không thể phán đoán được điều gì chính xác cả.

chientoyota

Tài xế O-H
Quá nguy hiểm.
Phải đem ra gara hoặc hãng rồi kể bệnh như khi đi khám bệnh để thợ khoanh vùng kiểm tra và sửa chữa ngay chứ miêu tả như thế thì không thể phán đoán được điều gì chính xác cả.

mình muốn tham khảo những ai đã từng bị như minh rồi

chientoyota

Tài xế O-H
Quá nguy hiểm.

xe mình trợ lưc điện mình ngi vấn ổ khóa mà tháo ra rồi mà hình như cung ko phải
. bg chỉ còn thươc lái với bộ trơ lực điện
trơ lưc của mình nằm ngay dưới ổ khóa 1 ti
nhìn giống cái moto đề
hình như đường sóc là hay bị hay sao đó
về nhà thử đánh lái 1 chỗ ma ko thấy gi mới lạ chứ
khi đi đêm thì có thêm hiện tượng đèn thỉnh thoảng sáng mạnh lên
ko biết là kẹt cơ hay kẹt điện nhỉ
mong cao thủ giải thích cho em dc khai thông

XM131

Tài xế O-H
khi no kẹt cảm giác như có cái chốt gì đó cứng khự lại luôn quay tiếp 1 tí nhả lại thì dc
Ok ok. Suy suy đoán mò thì nó ở cái chốt khóa vô lăng, còn bị cơ hay điện hay bị thước lái/trợ lực gì nữa thì phải soi mói khám kỹ mới hi vọng tìm ra vì cái bệnh châp chờn này rất khó chịu.
Cụ tạm thờ vô hiệu hóa chức năng khóa vô lăng rồi nổ may xoay tại chỗ nhiều lần xem sao (nâng lên cầu hay kê cái gì dưới bánh xe cho trơn cho đỡ hại hệ thống lái)

chientoyota

Tài xế O-H
Ok ok. Suy suy đoán mò thì nó ở cái chốt khóa vô lăng, còn bị cơ hay điện hay bị thước lái/trợ lực gì nữa thì phải soi mói khám kỹ mới hi vọng tìm ra vì cái bệnh châp chờn này rất khó chịu.
Cụ tạm thờ vô hiệu hóa chức năng khóa vô lăng rồi nổ may xoay tại chỗ nhiều lần xem sao (nâng lên cầu hay kê cái gì dưới bánh xe cho trơn cho đỡ hại hệ thống lái)

cảm ơn cụ em đã mở ổ khoa ra rồi ma ko thấy cái chốt nào có thể cài lên dc .cảm giác khự ngay phía dưới tay lái 1 tí .ko đánh tiêp trở lại thì dc

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Trợ lực điện, con này khả năng cao bị kẹt bi ở trong ruột gà, bệnh này của cụ chắc tìm được đúng chỗ để trị thì hơi khó, thay cột lái là hết bệnh nhé cụ

chientoyota

Tài xế O-H
Trợ lực điện, con này khả năng cao bị kẹt bi ở trong ruột gà, bệnh này của cụ chắc tìm được đúng chỗ để trị thì hơi khó, thay cột lái là hết bệnh nhé cụ
1
cho minh hỏi ruot gà là phần nào thước lái hay phần trợ lưc hả cụ
2
cột lái là phần từ vô lăng xuống thước à

chientoyota

Tài xế O-H
Nó là phần cơ thôi, có rảnh xoắn như kiểu ren ốc, nó chạy đi chạy lại, cụ hình dung như cái cầu nâng mà chạy bằng ren, loại cũ thời xưa ấy

cảm ơn cụ . z là nó nằm trong cái thước lái hả cụ
cụ siu tầm em mấy tấm hình dc ko
no bị cái j mà ngày đi ko thấy gì .ngày thì bị liên tục là sao nhỉ

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
cảm ơn cụ . z là nó nằm trong cái thước lái hả cụ
cụ siu tầm em mấy tấm hình dc ko
no bị cái j mà ngày đi ko thấy gì .ngày thì bị liên tục là sao nhỉ
Nó là chợ lực điện, thi thoảng sáng đèn ac , bac kiểm tra máy phát di hãng, vì co khi máy phát ko nạp , ma ác quy sụt điện cung co kha nang mất lái, đấy la y kiến cá nhân của e bác cứ tham khảo thêm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên