Toyota Vios 2005 nổi đèn check , rung giật rồi chết máy !

A
Bình luận: 29Lượt xem: 5,896

balong_autotn

Tài xế O-H
theo ngu kiến của em thì con xe này của bác bị ở bơm xăng rồi.bơm này kém bơm đủ lưu lựơng nên nổ ko tải thì ko sao khi ga lên cần lượng xăng lớn thì bơm ko cấp đủ gây chết máy.để xác định có phải chết bơm xăng hay ko thì có một cách đơn giản là cụ nổ máy lên sau đó vừa ga vừa xịt RP7 or xịt chế vào họng hút,nếu máy bốc được thì chứng tỏ nguyên nhân là thiếu xăng,nếu vẫn chết máy như cũ thì chuyển hướng sang tìm nguyên nhân khác.chúc cụ sớm tìm ra bệnh.

bungati2012

Tài xế O-H
Chào các bác. Hnay e có làm một e vios 05. e nó bị bệnh như thế này. khi đang đi trên đường bỗng nổi đèn check rồi rung giật xong chết máy.e đã kiểm tra thì để nổ chế độ k tải thì k sao nhưng ga thốc lên là chết máy luôn. cuối cùng e kiểm tra lọc xăng thấy bẩn và đã thay lọc. Nhưng khi thay lọc xong thì nổ máy vẫn bị như cũ.e đã vệ sinh họng ga rồi nhưng k dc. Vậy các bác chỉ giáo giúp e xem thay lọc xăng rồi thì còn phải thao tác thêm những việc j để e nó hết bệnh? Thứ 2 nữa là các bác cho e hỏi thêm về vấn để cảm biến nhiệt độ nước khi nó hư hỏng thì sẽ có những hiện tượng j kiềm theo, cũng như có nổ máy dc k? ( à e k có máy đọc lỗi nên nổi đèn check hay k thì cũng phải làm tay bo tất ạ) .Mong các bác cho e ít ý kiến ạ.

em ngĩ cụ nên đọc cái lỗi trước ạ.

tringuyen

Tài xế O-H
đề tài này lâu lắm r mà ko thấy chủ top trả lời gì hết, chắc bác làm xong con xe này r, lên cho ae biết bệnh nó đi bác

toyota corola

Tài xế O-H
đèn check nổi lên chứng tỏ đã có lỗi trên ôtô
bạn thử đèn check xem sao. nối tắt chân te1 với chân e xem
bạn kiểm tra cho tôi tín hiệu ne và hệ thống đánh lửa nhé.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
anh kiểm tra lại ap suất xăng đi! vừa no vùa đo, theo dõi xem khi chết máy có phải do tụt áp xăng ko! vi hiện tương này, có the là do bơm an dong! thứ hai nũa là nếu áp xăng vẫn ok thì là bi ở bô bin, kiểm tra bên ngoài dc. nếu hai vấn đề đó ko hết đc bệnh thì bác phai dùng máy scan roi cho anh em code roi ta bàn tiếp

anhluanc5a

Tài xế O-H
em lam benh nay roi ah lam rat nhjeu cac bac ah,co 2 nguyen nhan chjnh tuy theo tung loai xe va do ecu djeu khjen,nhung chu yeu la do cb vj chj buom ga no bj hong nen k bao dc vj tri buom ga nen o che do khong taj ecudieu khjen 1 dong dien nho ra khong 1 den 1,5v nen o che do khong taj may no ngon.nhung khj tang ga thj chet may ngay va nha ga la laj no bjh tuong, nguyen nhan thu 2 la do cbjen luu luong khj nap ah,khj tang ga no k do duoc luu luong khj nen chet may,bac ktra laj 2 con cbjen do nhe chuk bac thah cong nhe

ambangfic

Tài xế O-H
theo em thi bác kiểm tra cảm biếm vị tri bướm ga, cam biến lưu lượng hoặc áp suất gió,vi khi tăng ga lến nó chết máy.Ma tố nhất bác mượn đâu hoặc nhờ đâu cái mày chuẩn đoán cho đỡ mò mẫm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên