Poster 2 máy nổ khói và rung rật

C
Bình luận: 26Lượt xem: 2,939

Conghauhd

Tài xế O-H
Em có con hyundai poster 2 máy điện kim điện:e chủ tháo thay gioăng nắp gàn cò khi nắp lại máy nổ rung+khói kiểm tra gắc điện tới kim đều có tháo giắc điện ra thì thấy kim 3 hơi lịm đã tháo đổi kim 2 vs 3 thi may 3 vẫn bị như thế.em kiểm tra long đen và vệ sinh lỗ rát sạch.em kiểm tra điện kim bằng bongs đèn thử thấy đèn nháy khi nổ.máy nổ không kêu,cụ nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với

cucchangda

Tài xế O-H
Em có con hyundai poster 2 máy điện kim điện:e chủ tháo thay gioăng nắp gàn cò khi nắp lại máy nổ rung+khói kiểm tra gắc điện tới kim đều có tháo giắc điện ra thì thấy kim 3 hơi lịm đã tháo đổi kim 2 vs 3 thi may 3 vẫn bị như thế.em kiểm tra long đen và vệ sinh lỗ rát sạch.em kiểm tra điện kim bằng bongs đèn thử thấy đèn nháy khi nổ.máy nổ không kêu,cụ nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với
Sao lại phải thay gioăng náp giàn cò vậy ạ

cucchangda

Tài xế O-H
Ngu kiến của em bác thử tháo bugi sấy ra xem dầu phụt lên mạnh như các máy còn lại không. Đảo kim rồi vẫn ở máy đó chắc do điện điều khiển hoặc tụt áp máy đó, bác thử cho ýt dầu vào xong nổ xem nó có ổn lại không ạ.

NguyenTrung37

Tài xế O-H
Theo ngu ý của em thì bệnh nó nằm ở 4 cái lỗ kim phun thôi! Bác chịu khó đi tiện 1 cái trục đường kính bằng cái lỗ kim!sau đó bác mua giấy nhám 100. Rồi dùng 502 dán vào đầu trục và doa lại cái lỗ kim đó! Và thay cho em nó 4 cái lòng đèn mới! Chúc cụ nhanh chửa khỏi bệnh cho e nó! Đúng bệnh cho e ít xăng nhé!!!

Conghauhd

Tài xế O-H
Theo ngu ý của em thì bệnh nó nằm ở 4 cái lỗ kim phun thôi! Bác chịu khó đi tiện 1 cái trục đường kính bằng cái lỗ kim!sau đó bác mua giấy nhám 100. Rồi dùng 502 dán vào đầu trục và doa lại cái lỗ kim đó! Và thay cho em nó 4 cái lòng đèn mới! Chúc cụ nhanh chửa khỏi bệnh cho e nó! Đúng bệnh cho e ít xăng nhé!!![/QUOTE
Vâng em cám ơn cụ em cũng làm vậy ui nhưng em nó vẫn thế em đang tính mai thử áp suất buồng đốt xem sao ạ

dongvac

Tài xế O-H
Trước khi tháo máy nổ có ok k chủ thớt? Nếu máy nổ ok thì chỉ do tháo 4 cây kim thôi nhưng bác k có máy test thì hơi khó làm vì máy điện.

Conghauhd

Tài xế O-H
Trước khi tháo máy nổ có ok k chủ thớt? Nếu máy nổ ok thì chỉ do tháo 4 cây kim thôi nhưng bác k có máy test thì hơi khó làm vì máy điện.
Vâng nó vẫn ngon lành cụ ạ k biết có cụ nào nhà m ở Tp Hải Dương k giúp em 1 tay vs ạ chứ lấy được tiền cái gioăng giàn cò mà vật quá ạ

ThuySy

Tài xế O-H
Vâng nhưng em k có máy cụ ạ.em sợ lúc đầu em cắm nhần giắc máy 2 và 3 nên cũng sợ đang lỗi phần mềm. em thử ktra áp suất buồng đốt nếu ok thì chắc là điện phai k cụ.
Sao p
Vâng nhưng em k có máy cụ ạ.em sợ lúc đầu em cắm nhần giắc máy 2 và 3 nên cũng sợ đang lỗi phần mềm. em thử ktra áp suất buồng đốt nếu ok thì chắc là điện phai k cụ.
Trước khi vào xưởng máy vẫn ngon thì ko nhẻ tự nhiên tụt hơi dc sao mà bác đi kiểm tra áp xuất buồng đốt. Cụ loay hoay quá đâm mất bình tĩnh sao . mình làm phần nào thì bình tĩnh kiểm tra lại phần đó thôi . Cò vạc Cụ có động vào ko . cụ ko có máy kt thì tháo ắc quy ra một lúc rùi lắp vào thử lại sem sao. Chúc cụ sớm cho em nó về nhà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên