Phân biệt IC thật và dỏm xe Super Dream

N
Bình luận: 23Lượt xem: 41,708

phalaidat

Tài xế O-H
=d>Bạn chỉ cần để ý mỗi chấu cắm của ic Hàng thật đầu rắc (chấu đồng ) phẳng khởi động động cơ không bị vả ngược lại ,hàng rởm chấu đồng bị vát góc khởi động bị vả lại thậm chí bị đập vào chân rất đau .cả hai đều có ngoại hình giống nhau i trang ,có rất nhiều hàng nhái nếu không tinh rất khó phát hiện .Ngoài ra mách các bác nhận biết xăm nhái và xăm chất lượng cao cái này rất nhiều bác bị lừa ,rất nguy hiểm khi tham gi giao thông .Xăm nhái ngủi mùi rất hôi và hắc rất khó chịu xăm ngon không có mùi hắc chất lượng cau su rất dai.

xe_cam

Tài xế O-H
IC Dream Wave phổ thông,thường có 2 loại : Mitsuba và Shidergen
Ic zin chân jắc cắm bằng nhôm trắng,bụng Ic có cao su mềm,lưng IC có dấu lõm tròn ở giữa.

DZCARVN

Tài xế O-H
Các anh em cho mình hỏi làm sao phân biệt IC thật và dỏm của xe Super Dream? Mình hay đưa tiệm sửa nhưng bị luộc IC hoài, khổ quá.
nếu biết bị luộc hoài thì bạn rành hơn mọi người rồi,hay bạn thay con ic dỏm rồi đi sửa xe về thay lại con ic zin-mà thợ có cần phải đổi con ic của bạn không nhỉ nó có đáng tiền đến mức vậy không? AE thợ biết sẽ rất buồn khi bạn nghĩ vậy đó . mình là thợ nè -sửa được xe là niềm vui lớn dù là ic đài loan,trung quốc ,nhật nếu máy ok vẫn tốt .hiện nay ic việt nam (o-h) tự động chỉnh góc đánh lửa sớm và rất tiết kiệm xăng vẫn là lựa chọn số 1 cho mình và cho khách mà.

vkdnta

Tài xế O-H
1 đặc điểm nhận biết nữa là cục IC nào có gắn "tem chống hàng giả" thì là IC nhái :35:, mở IC ra thấy nó gắn cái tem nhảm nhí gì đó là biết rồi đó. IC zin Honda có ký hiệu là Mitsuba hoặc Shindengen. Hiện nay mấy xe số như Wave 110s,rs,rsx và Fu125 cũng chuyển sang xài IC Shindengen rồi, đời trước đó xài Mitsuba
IC thật thường dùng là Mitsuba xuất sứ indonesia có ghi rõ trên đó cụ nhớ để ý nhé./
Honda đặt công ty Mitsuba ở Biên Hòa làm IC mà bác :7:, đâu phải hàng nhập đâu

mrdp

Tài xế O-H
Em thấy ic hon da phần mạch được đổ bằng keo silicon có in mã sản phẩm sờ thấy mêm mềm rấc cắm xắc lét .

Wanted

Xe Tăng
IC Dream Wave phổ thông,thường có 2 loại : Mitsuba và Shidergen
Ic zin chân jắc cắm bằng nhôm trắng,bụng Ic có cao su mềm,lưng IC có dấu lõm tròn ở giữa.

Hình minh họa nè mấy bác

xe_cam

Tài xế O-H
Con IC 110 của Pác ngon lành quá.E mua IC cứ đem con xe nào đời mới,zin...Lấy IC gắn zô thử ga nhuyển nhão,vặn ga lên cao lên nhanh mà ko bị ực ực là e xúc chắc ăn.

hoang_dro

Tài xế O-H
Dùng đồng hồ đo IC thì dùng loại đồng hồ nào, và đo như thế nào hả bác?
Xin chỉ giáo

bác có biết IC có 2 loại ko, 1 loại thường ko có đánh lửa sớm tự động còn 1 loại có đánh lửa sớm tự động. loại misuba lô ko có dánh lửa sớm, loại zin misuba co dah lửa sớm. dùng đồng hồ vạn năng: vặn đồng hồ thang đo 1K, 1 que cắm vào chân mass, 1 que cắm vào chân kích sau đó đảo chiều 2 que đo, nếu có 1 lần đồng hồ lên kim thì IC đó là lô, nếu 2 lần đều lên kim thì IC đó là zin

juno_vt00

Tài xế O-H
Ðề: Phân biệt IC thật và dỏm xe Super Dream

Muốn kiểm tra bằng thực tế , thì các bạn nên dùng đèn thời điểm để xác định là chính xác nhất , khi tốc độ máy cao , ic sẽ tự động thay đổi thời điểm đánh lửa , nhìn thấy bằng mắt luôn , đó mới chính xác là IC thật

Còn mỹ quan mà nó , bề ngoài là ai cũng biết , nhưng mình xin bổ sung thêm 1 cái là IC thật có hình dấu + trên phần nhựa giắc cắm đấy :8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên