Lock lạnh laciti ko ngắt

L
Bình luận: 40Lượt xem: 2,698

LamNA

Tài xế O-H
Trước hết là phải trách cụ vì lên hỏi ae mà không cung cấp thông tin đầy đủ. Mình là thợ chưa nói đến giúp nhau từ xa ngay như đứng trước xe cái gì cũng thấy còn chưa bắt được bệnh cụ lên đây hỏi xúc tích quá không cho ae thông tin gì có giá.ví dụ đời xe sản xuất trong nước hay nhập khẩu... Cụ thay lốc đã mát vậy mát bao nhiêu độ?quạt giàn nóng không quay vậy áp suất ga là bao nhiêu?và cụ đã kiểm tra có điện xuống quạt chưa?quạt có hỏng không? Em thì ko quen làm dòng này lắm nhưng cũng có tí bài học từ nó. Em đã làm 2 con bệnh khác nhau. 1 con chạy lạnh đóng đá ở ống hồi nhưng không ngắt lốc đọc lỗi báo về hệ thống ac nhưng rất tiếc e đã xóa mất ảnh. Về sau tìm ra nó bị lỏng giắc hộp sau đó em vệ sinh lắp lại và cột chặt giắc hộp lại xe chạy tới bây giờ cũng nửa năm chưa thấy phản hồi. Con thứ 2 tình trạng gần giống của bác đó là quạt giàn nóng không quay khi bật điều hòa. Đợt đó làm máy con này khi làm xong để chạy rốt đai theo dõi khi nóng quạt làm mát tốc độ cao vẫn chạy. Mãi tới hôm nạp ga điều hòa mới phát hiện quạt tốc độ thấp không chạy khi kiểm tra phát hiện bị cháy 1 con rơ le thay cái mới vào vẫn không thấy quạt chạy. Cắm máy đọc lỗi kích hoạt cho quạt chạy đo thấy có điện xuống dưới quạt mà quạt không quay. Tháo quạt ra kiểm tra thì nó bị trở quạt. Trên trở quạt con này nó có thêm con trở hay con gì đó hôm tháo ra thấy cháy đen thui rui, em cắt bỏ con đó và nối dây lại lắp vào ăn luôn. Em vừa xóa hết ảnh may vẫn còn cái giữ lại gửi bác ảnh 2 con rơ le quat gió

View attachment 102031
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Nói thật ra thì đôi lúc câu nói để cho người khác hiểu cũng rất khó. Xe e cũng đã giao cho khách sau ngày hôm đó. Hôm rôi sau cũng gần 1 bác chủ xe có gé chơi vẫn ok. Xe e đang nói là xe bác chụp bảng cầu chí đấy. Lacity 2009 cdx.Hôm đó e đã kiểm tra kỹ. Quát ko bị hỏng. Dậy dẫn vẫn thông.Con cảm biến nhiệt độ trong xe bị chập. Và điện khiển quạt không có khi ở chế độ ac. E đã thay cảm zin nhưng vẫn không ngắt. Sau e đã lắp thêm một con cảm biến nhiệt cơ. Nó đã hoạt động ok. Còn vấn đề quạt thì e cấp nguồn cho nó chạy theo lock bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên