Lock lạnh laciti ko ngắt

L
Bình luận: 40Lượt xem: 2,637

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ. E đang làm con laciti. Trước nó bị kêu lock. Và khi lạnh khi không. Nay e đã thay lock và đã lạnh. Nhưng e kiểm tra thì lock ko ngắt. Và quạt gió dàn nóng ko quay. Các cụ thông não cho e cái ạ
Thông không nổi. Bác đã kiểm tra những gì thì kể ra đi

LamNA

Tài xế O-H
Xe này hay bị con ngắt lạnh bạn kiểm tra xem sao.Kiểm tra cầu chì rơ le quạt ..
E đang ghi con cảm biên nhiệt độ trong xe. Mà sao đường thấp áp nó chảy mồ hôi nhiều hơn trong dàn lạnh chảy ra hày giàn lạnh bị tắc. Nhiệt độ báo chuẩn bác nhị. Lúc sáng chạy một lúc cái van tụ đông ở đường cao áp nó ko giải nhiệt được nó xa ra luôn dâu và ga luôn bác

Cai banh xe

Miến sao hiểu được là ok rồi bác. Bắt lẽ nhiều quá
Hiểu thì hiểu rồi, nhưng không hiểu ngay được, phải lắc não một lúc. Bác ấy góp ý là đúng rồi, đừng ngụy biện nữa, sửa đi cho nó nhanh tiến bộ
Ngôn ngữ không rõ ràng là một biểu hiện của suy nghĩ không rõ ràng. Mà như thế thì làm việc nó khó sáng tỏ lắm

Cai banh xe

E đang ghi con cảm biên nhiệt độ trong xe. Mà sao đường thấp áp nó chảy mồ hôi nhiều hơn trong dàn lạnh chảy ra hày giàn lạnh bị tắc. Nhiệt độ báo chuẩn bác nhị. Lúc sáng chạy một lúc cái van tụ đông ở đường cao áp nó ko giải nhiệt được nó xa ra luôn dâu và ga luôn bác
Cái quạt giàn nóng nó không chạy mà bác vẫn cố mà thử thì tôi cũng thấy bác cũng độc đáo đấy, phải xử lý cái đó trước đã. Chứ bác cứ như vậy thì không ăn được ca này hiệu quả đâu

LamNA

Tài xế O-H
Cái quạt giàn nóng nó không chạy mà bác vẫn cố mà thử thì tôi cũng thấy bác cũng độc đáo đấy, phải xử lý cái đó trước đã. Chứ bác cứ như vậy thì không ăn được ca này hiệu quả đâu
Vâng em đang tìm nó đây. Mới va chạm lần đầu. Chắc sơm tìm ra nó.

chu_thodien

Tài xế O-H
E tìm nguồn cấp cho quạt. Role quạt ko có điện khiển dù block lạnh vẫn đóng. Cụ có không hay cụ toàn chém vậy.
Bác có vẻ như là thành viên mới, chắc cũng trẻ tuổi. Ở trên đây anh em tư vấn, chia sẻ và giúp đỡ nhau một cách miễn phí. Cái anh em mong nhận được nhiều nhất và có thể nhận được chỉ là kết quả sửa chữa và sự tôn trọng.
Bác dù sửa được hay chưa sửa được, được tư vấn nhiều hay ít thì cũng nên nhìn nhận rằng anh em đang hỏi thêm thông tin để tư vấn bác sát hơn. Và với thành viên lão làng như bác @Cai banh xe thì bác cũng nên thể hiện sao cho hợp đạo lý kính trên nhường dưới.

Còn giờ bác cần hỗ trợ gì tiếp thì anh em vẫn sẵn sàng DANDAUOTOHUI

Cai banh xe

Bác có vẻ như là thành viên mới, chắc cũng trẻ tuổi. Ở trên đây anh em tư vấn, chia sẻ và giúp đỡ nhau một cách miễn phí. Cái anh em mong nhận được nhiều nhất và có thể nhận được chỉ là kết quả sửa chữa và sự tôn trọng.
Bác dù sửa được hay chưa sửa được, được tư vấn nhiều hay ít thì cũng nên nhìn nhận rằng anh em đang hỏi thêm thông tin để tư vấn bác sát hơn. Và với thành viên lão làng như bác @Cai banh xe thì bác cũng nên thể hiện sao cho hợp đạo lý kính trên nhường dưới.

Còn giờ bác cần hỗ trợ gì tiếp thì anh em vẫn sẵn sàng DANDAUOTOHUI
Sao lại thế, bác ơi. Kính mũ cái gì đâu. Trên diễn đàn là ngang nhau, không kể tuổi tác. Chúng ta hoàn toàn bình đẳng, không có ai trên ai cả,, bằng nhau tuốt

chu_thodien

Tài xế O-H
Sao lại thế, bác ơi. Kính mũ cái gì đâu. Trên diễn đàn là ngang nhau, không kể tuổi tác. Chúng ta hoàn toàn bình đẳng, không có ai trên ai cả,, bằng nhau tuốt
Nói mồm là bình đăng nhau, và cách xưng hô như là bình đẳng nhau. Nhưng trong lòng vẫn phải có sự tôn trọng trên dưới chứ bác. Bác thành viên đã lâu, đóng góp cho O-H rất nhiều rồi mà. Rồi biết đâu sau này còn gặp trong các buổi off thì sao bác :)))

Duy191

Tài xế O-H
Bác nói e chả hiểu gì
Em giải thích cho bác hiểu nha
Khi lốc lạnh o nhiệt độ bình thường và áp xuất đủ thì van áp xuất đóng điện xuống lốc lạnh hoặc dùng nguồn đó khiển role lốc.. như công tắc ac
Nếu bác nói lốc không ngắt mà lại xì ga ra ngoài thì bác nên coi lại role đóng lốc xem có chạm j không.? Van áp xuất có nhả ra không.. bằng cách rút rắc điện ra xem lốc có ngắt không
Còn giàn nóng thì cũng ăn theo role lốc hoặc theo nguồn khiển ra lốc ( bằng 1 role khác )
Nếu bác nói con ngắt lạnh vẫn hoạt động bình thường thì bác xem lại đường dây coi có chạm dương mát ở đâu hay van áp xuất ko nhả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên