Land Cruiser Prado 2018 tua công tơ mét, bị lỗi cảm biến góc lái

ngocphatotobt
Bình luận: 33Lượt xem: 3,310

ngocphatotobt

Tài xế O-H
Chào các bác,
Em đang gặp con Land Cruiser Prado 2018 lắp thêm bộ tua công tơ mét thì bị báo lỗi. Em cắm máy tét vào đọc thì ra lỗi cảm biến góc lái. Dây dợ nguyên zin. Nếu tháo zắc cảm biến góc lái ra thì thêm mã lỗi mất két nối vs hộp điều khiển góc lái. Do hệ thống báo lỗi nên ko cài lại đc. Đọc data thì ko có giá trị góc lái. Em chưa va vụ này bao giờ nên nhờ các bác tư vấn, chỉ điểm cho em mấy đường. Cảm ơn các bác.

land-cruizer-loi-cam-bien-goc-lai (1).jpg
land-cruizer-loi-cam-bien-goc-lai (2).jpg

Huynhphuocsang233

Tài xế O-H
Chào các bác,
Em đang gặp con Land Cruiser Prado 2018 lắp thêm bộ tua công tơ mét thì bị báo lỗi. Em cắm máy tét vào đọc thì ra lỗi cảm biến góc lái. Dây dợ nguyên zin. Nếu tháo zắc cảm biến góc lái ra thì thêm mã lỗi mất két nối vs hộp điều khiển góc lái. Do hệ thống báo lỗi nên ko cài lại đc. Đọc data thì ko có giá trị góc lái. Em chưa va vụ này bao giờ nên nhờ các bác tư vấn, chỉ điểm cho em mấy đường. Cảm ơn các bác.

Thay mới cảm biến góc lái thui cụ ak. Dòng này không cẩn thận là dính nhiều. Bữa e làm con parado không tháo vô lăng mà cũng bị chết mất cảm biến

ninhminhtuan97

Tài xế O-H
Chào các bác,

Bác thay thử cảm biến góc lái xem sao. E thấy dòng này nó hay dính cái này nhiều nhất đó. Trước có đụng vô con Prado này, tháo vô lăng sương sương thôi mà cũng chết cảm biến này. :eek:

ngocphatotobt

Tài xế O-H
Bác thay thử cảm biến góc lái xem sao. E thấy dòng này nó hay dính cái này nhiều nhất đó. Trước có đụng vô con Prado này, tháo vô lăng sương sương thôi mà cũng chết cảm biến này. :eek:
E cũng muốn thay mới thử xem sao nhưng mà chưa có đồ thử ạ. Con này cả tua km rồi mới đc có hơn vạn tí. Hãng ko bảo hành do đấu thêm ấy, lái xe phải chịu nên e cũng chưa biết thay mới dc ko nữa.

chusy677

Tài xế O-H
Cái cảm biến góc lái ấy nó đi về hộp ABS đó bác ơi. Và nó sử dụng cho hệ thống cân bằng điện tử là chính. Nếu số bác mà nhọ có thể tèo luôn cả hộp ABS không chừng.

chusy677

Tài xế O-H
E chỉ tua đồng hồ bằng máy thôi bác. Mà dòng đời cao IC bé tí e cũg ngại làm vì máy ko đáp ứng dc.
Nó chỉ yếu phục vụ cho cân bằng điện tử, và đọc trong hệ thống lái điện nó cg có data. Hệ thống lái dùng thêm cb momen nên vẫn hoạt động bình thường. Chứ không đi tong từ lâu rồi.

chusy677

Tài xế O-H
Hôm trước e cũng làm một con audi q7 bị lỗi abs bánh trước bên lái nhưng báo cả bị cảm biến góc lái nữa. Tự dưng thế nào mà e thay mỗi cbien abs lại hết lỗi. kkk

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác,

Thay cảm biến góc lái và bỏ bộ tua km đi

ironbird666

Tài xế O-H
Em chắc 90% là bị cảm biến góc lái, vấn đề là xe bác vừa lắp tua công tơ mét là bị luôn đúng không? Chứ rút giắc cb ra vẫn xuất đc lỗi mới chứng tỏ hộp EPS hoàn toàn b.t mà đánh lái lại ko có data thì khả năng tèo cb là cao lắm luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên