laciti thay ắc quy xong k nổ

DOAN11
Bình luận: 18Lượt xem: 1,886

DOAN11

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi chút ạ, e có con laciti sx đời 2009 chủ xe thay bình ắc quy xong đề k nổ đc máy, khi bật khóa điện ON thì có đèn chiếc ô tô và cái khóa nháy nháy vài cái rồi tắt, đề thì vẫn có tiếng tạch của chuột lao nhưng k quay ạ. khiển khóa cửa vẫn hoạt động bình thường ạ. bác nào giúp e ngay với ạ. e cảm ơn.

Q.Vinh

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi chút ạ, e có con laciti sx đời 2009 chủ xe thay bình ắc quy xong đề k nổ đc máy, khi bật khóa điện ON thì có đèn chiếc ô tô và cái khóa nháy nháy vài cái rồi tắt, đề thì vẫn có tiếng tạch của chuột lao nhưng k quay ạ. khiển khóa cửa vẫn hoạt động bình thường ạ. bác nào giúp e ngay với ạ. e cảm ơn.

theo như bạn mô tả thì có thể khi lắp vào cọc bình xiết chưa chắc chắn, bạn kiểm tra lại nguồn điện và dây cáp dẫn điện. nếu sau khi bạn đã đe máy đc rồi mà vẫn không nổ thì bạn rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa rồi tháo dây mass cọc acqui, để khoảng 1h rồi bạn hãy gắn cọc mass vào và đe máy. co gi ban thong tin lai cho a e biet nhe.

DOAN11

Tài xế O-H
theo như bạn mô tả thì có thể khi lắp vào cọc bình xiết chưa chắc chắn, bạn kiểm tra lại nguồn điện và dây cáp dẫn điện. nếu sau khi bạn đã đe máy đc rồi mà vẫn không nổ thì bạn rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa rồi tháo dây mass cọc acqui, để khoảng 1h rồi bạn hãy gắn cọc mass vào và đe máy. co gi ban thong tin lai cho a e biet nhe.
dạ vâng e cảm ơn bác nhé e sẽ thông tin cho ae xớm nhất vụ này ạ

DOAN11

Tài xế O-H
Xe này ko kén bình đâu bác ạ. Nếu vẫn không nhận chìa thì bác làm theo bác Q.Vinh hướng dẫn đó, ko được nữa thì bác phải cài lại chìa
e sợ nó tháo bình ra mất h vè e đã tháo cọc bình rồi thử như bác q.vinh rồi nhưng vẫn k đc, e ssax cài lại h nhưng vẫn thế ạ

huuhavuan

Tài xế O-H
Xe bạn xài chìa hay smart key. Bạn có thể sạc bình cũ rồi gắn vô lại thử để loại trừ. Nếu ko có bình cũ thì bạn tháo đề kiểm tra ngoài thử.. ngày trước mình cũng gặp. Cuối cùng đề hư

namdinhautocar

Tài xế O-H
dong này ko có chip bác kiểm tra củ để máy phát thôi,và cái nữa là tín hiệu đề có thể do role mo ve đẫn đến dòng không đủ nên nó thế.cọc bình không trật nữa.....

Q.Vinh

Tài xế O-H
dong này ko có chip bác kiểm tra củ để máy phát thôi,và cái nữa là tín hiệu đề có thể do role mo ve đẫn đến dòng không đủ nên nó thế.cọc bình không trật nữa.....
tình hình sao rồi bác, nói như các bác ở trên. bạn cứ tập trung vào con de.

VeniVidiVici

Tài xế O-H
bác ấy đề nghe cạch cạch. chuột đề có lao ra, tức là có tín hiệu đề, thì bác kiểm tra than đề hoặc nguồn dương từ bình ra đề đi ạ.

DOAN11

Tài xế O-H
có kqua rồi các bác nhé, chủ xe tháo cọc bình tiện tay tháo luôn mấy cái cáp cầu chì tổng ở cọc dương ắc quy xong lắp lại thiếu 1 dây và bị dấu rất kĩ, e chủ quan hôm qua mang máy ckeck xuống check lỗi thì k thấy lỗi j ra ktra đề mới phát hiện. SUAXECHUYENNGHIEP

Vo_Danh

Tài xế O-H
có kqua rồi các bác nhé, chủ xe tháo cọc bình tiện tay tháo luôn mấy cái cáp cầu chì tổng ở cọc dương ắc quy xong lắp lại thiếu 1 dây và bị dấu rất kĩ, e chủ quan hôm qua mang máy ckeck xuống check lỗi thì k thấy lỗi j ra ktra đề mới phát hiện. SUAXECHUYENNGHIEP
chúc mừng bác

huuhavuan

Tài xế O-H
Nhiều lúc lỗi đơn giản nhưng ta lại bỏ qua. Suy nghĩ ra nhiều vấn đề khác phức tạp hơn. Chúc mừng bác chủ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên