Komatsu 450-7 E0 nổ lên 5 giây lại chết

Thuocdoc113456
Bình luận: 114Lượt xem: 13,446

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H

haidangdenso

Tài xế O-H
trước đây đã ai mò vào chưa cụ . theo tôi nghĩ cụ xem lại bơm cấp liệu ( bơm nhồi) sợ trước đây cụ nào đã tháo bơm này ra khi lắp vào bị ngược hút thành xả nên khi bơm tay lên chỉ nổ được vài dây là hết dầu vây cụ chịu khó tháo ra kiểm tra

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Bác cắm cái đồng hồ trên lọc tinh để kiểm tra xem áp bơm cấp áp . Trong khoảng 1,5 đến 3 cân
Hôm nay em làm con 450-8 động cơ cũng như thế em rút con cảm biến g trên thân bơm nó cũng nổ được một lúc thì chết ,mai e thử lắp cảm biến xe chết xem thế nào a.các cụ cho em hỏi khoảng cách từ đầu cảm biến đến răng của trục bơm bao nhiêu là ok a

saubon

Tài xế O-H
cụ cứ bình tĩnh . khi đề màng hình có báo lỗi gi ko. nếu điện ko xuong pvc1 va pvc2 trên heo hay cam bien G hay NE thì nó sẽ báo lỗi ngay. cả cục cam biến trên thanh raill
bơm tay có căng ko va dc bao nhiêu kg vậy cụ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Em mở cả ốp cam ra xem dấu vẫn ok ,con này có tiền sử là thi thoảng báo 778 mà nó vẫn nổ bình thường. Giờ nó nổ lên một lúc là báo 778 thế là chết ,e đã đổi cảm biến và đo giác vẫn bình thường

saubon

Tài xế O-H
cụ kiểm tra van cao áp trên thanh raill thử. cảm biến raill báo về hộp tầm 2.2 v. khi tắt máy thì áp tụt dần và điện cũng xuống dần

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
cụ kiểm tra van cao áp trên thanh raill thử. cảm biến raill báo về hộp tầm 2.2 v. khi tắt máy thì áp tụt dần và điện cũng xuống dần
Cảm biến trên rail vẫn ok cụ a,vì khi rút cảm biến ra máy vẫn nổ bình thường . Em đang khoanh vùng cảm biến g ,phần cơ khí bên trong bơm có bao giờ hỏng không nhỉ các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên