Kia caren 2010 vô lăng rung mạnh khi chạy tốc độ cao!

Ferrari599
Bình luận: 30Lượt xem: 3,187

tanluong_565

Tài xế O-H
Mình cũng nghĩ là nên kiểm tra lại cân bằng động của 2 lốp trước. Theo em biết thì khi mất cân bằng tay lái sẽ bị rung rất mạnh. Còn ăn mòn lốp thì cụ cho biết rõ là ăn trong hay ngoài, cả 2 lốp hay 1... để ae có thể chẩn đoán sát bệnh nhất. Theo em thì mòn lốp ngoài do các góc đặt bánh xe ra thì còn ảnh hưởng bởi hệ thống treo và tải trọng nữa.
Đó là ngu kiến của em :D

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
các cụ ah.e đang làm kon caren đời 2010.hiện tượng như sau.khi chạy o tốc độ dưới 100k thì k sao nhưng khi trên 100km thi vô lăng rung mạnh.và em kiểm tra thấy có hiện tượng ăn lốp gầm còn khá chắc chắn.cụ nào gặp rồi thì chỉ e với
trường hợp khi chạy tốc độ cao thì vô lăng rung mạnh thì khả năng do lốp nhưng mà ăn lốp thì phải chỉnh lại độ chụm rồi

bollhp

Tài xế O-H
các cụ ah.e đang làm kon caren đời 2010.hiện tượng như sau.khi chạy o tốc độ dưới 100k thì k sao nhưng khi trên 100km thi vô lăng rung mạnh.và em kiểm tra thấy có hiện tượng ăn lốp gầm còn khá chắc chắn.cụ nào gặp rồi thì chỉ e với
bác vần vô lăng có giơ nhiều không ... bác cho em thêm thông tin con này lái điện hay lái cơ. nếu lái điện thì bác kiểm tra cho em bạc cao su giảm chấn của mô tơ lái điện ... chúc cụ làm em nó thành công

NgocDuy979

Tài xế O-H
Theo em bác kiểm tra độ chụm, kiểm tra cỡ lốp, kiểm tra chiều của lốp, và quan trọng nhất là cân lại la zăng đi nhé.

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Bác xem lại độ rơ của vô lăng, nếu hơi lỏng thì siết thêm vào một chút. Tiếp theo đó là đo lại áp suất của các lốp cho đều nhau và đảo lốp. Bác xem các lốp nào có tình trạng tốt, gần giống nhau thì bắt vào hai bánh trước. Bác tiến hành rồi cho anh em biết kết quả rút kinh nghiệm nha.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe của bác bị mất cân bằng bánh xe thôi. Với tốc độ như vậy, tôi dự là chênh lệch khoảng 5 gam

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên