Khắc phục bệnh "đánh rắm" xe attila victoria

anhtoan
Bình luận: 6Lượt xem: 3,839

anhtoan

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi chút, em có con attila victoria mắc bệnh "đánh rắm" (Các cụ thông cảm em chưa rõ thuật ngữ chuyên ngành nên gọi vậy) Tình trang đi đi bình thưởng thỉnh thoảng nổ bùng bục bùng bục. Em có cho đi bảo dưỡng vài chỗ họ thay chế, rửa chế rồi những vẫn không ăn thua. Các cụ có cao kiến gì giúp em cái.
Cảm ơn các cụ nhiều

hung dong anh

Tài xế O-H
có phải xe cụ đi có tình trạng là cứ đang kéo ga chạy bình thường mà giảm ga một cái là có hiện tượng ( đánh dắm) như cụ bảo có đúng không ạ?

anhtoan

Tài xế O-H
có phải xe cụ đi có tình trạng là cứ đang kéo ga chạy bình thường mà giảm ga một cái là có hiện tượng ( đánh dắm) như cụ bảo có đúng không ạ?
Đúng rồi cụ, cái bệnh này nghe nan quá. Cụ xem khắc phục giúp cái, hôm tới cụ ra HN cảm tạ sau vậy
[MERGETIME="1396793126"][/MERGETIME]
Bác kiểm tra IC đánh lửa hoặc Bugi
cái này em chưa để ý, có gì kiểm tra. Cảm ơn bác trước
[MERGETIME="1396793132"][/MERGETIME]
Bác kiểm tra IC đánh lửa hoặc Bugi
cái này em chưa để ý, có gì kiểm tra. Cảm ơn bác trước

hung dong anh

Tài xế O-H
đơn giản mà cụ . thứ nhất kiểm tra lại buzi , thứ hai cụ kiểm ta lại cái van tuần hoàn khí . cụ cứ để ý trên xe của cụ sẽ có một đường khí đi từ phần cổ hút tới van một đường từ van ra tới đường khí xả . nếu cụ không hiểu nắm về cái van này thì tốt nhất cụ cứ bịt hai đường khí lại là hết bệnh thôi chứ cụ mà không bịt thì cho cụ đi chỉnh chế cả đời cũng không hết bệnh đâu.

juno_vt00

Tài xế O-H
Mình đã làm vài xe nouvo chạy chế dù thường , mình điều chính xăng bằng cách thu nhỏ béc chính hoặc nâng kim 3 cạnh (pontu) để xăng vào ít .Còn do bugi thì bạn tự biết cách làm rồi đúng không ạ

thangeco

Tài xế O-H
Xe chạy có bốc ko? ga cao thi bị hay thỉnh thoảng bi.
Có thể do thừa xăng, do lỗi điện ( đầu bọp buzi lỗi là 1 gợi ý cho bạn...)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên