Hyundai W140-9 nóng máy

manager89
Bình luận: 47Lượt xem: 3,517

manager89

Tài xế O-H
Hyundai 140W-9
Tình trạng của máy làm việc bị nóng máy sôi nước
Máy nguyên bản chưa sửa chữa gì
Máy làm việc nhanh khoẻ ,hệ thống thuỷ lực ok
Máy nổ ép tải Không khói , không ghì , không hao nhớt , không hao nhiên liệu
Đã thông rửa két nước , kiểm tra van hàn nhiệt , bơm nước , cánh quạt , bao che gió ,tăng dây cu doa bơm nước , hơi thừa ok , nhưng vẫn nóng máy
Hệ thống quạt gió chạy bằng thuỷ lực
Các cụ vào bắt mạch kê đơn cho em nó nhé

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Không rò rỉ
Không thổi zoăng mặt máy cụ ạ
Trước đây nhà em cũng bị một con kobe120-1 cũng nong và làm đủ kiểu nhưng không được mở lắp két nước kiểm tra không thấy sủi tăm cũng nghĩ là không thổi zoăng lên đánh liều cứ thay zoăng mặt máy được thì có tí công còn không mất thêm tiền zoăng mặt máy.
Nhưng lúc thay zoăng mặt máy song nại được mới lạ chứ

VHThanh

Tài xế O-H
Trước đây nhà em cũng bị một con kobe120-1 cũng nong và làm đủ kiểu nhưng không được mở lắp két nước kiểm tra không thấy sủi tăm cũng nghĩ là không thổi zoăng lên đánh liều cứ thay zoăng mặt máy được thì có tí công còn không mất thêm tiền zoăng mặt máy.
Nhưng lúc thay zoăng mặt máy song nại được mới lạ chứ
Chắc lần đó bác lại mất cả hương chuối nữa chứ

hoctrocung

Tài xế O-H
Em chém bừa phát nhé.
Thứ 1: là con van điện từ trên motor quạt làm mát không hoạt động khi nhiệt độ nước lên cao.
Thứ 2: là dòng -9 của hyundai này, két nước làm mát thiết kế ống dẫn nước bên trong đi theo hình zíc zắc nên không thông theo cách bình thường như két đời cũ. Dùng hoá chất tẩy rửa không thể thông được khi đã bị tắc nhiều ống dẫn.
Cụ kiểm tra lại xem sao. Chúc cụ mau tìm ra bệnh của e nó

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
Em chém bừa phát nhé.
Thứ 1: là con van điện từ trên motor quạt làm mát không hoạt động khi nhiệt độ nước lên cao.
Thứ 2: là dòng -9 của hyundai này, két nước làm mát thiết kế ống dẫn nước bên trong đi theo hình zíc zắc nên không thông theo cách bình thường như két đời cũ. Dùng hoá chất tẩy rửa không thể thông được khi đã bị tắc nhiều ống dẫn.
Cụ kiểm tra lại xem sao. Chúc cụ mau tìm ra bệnh của e nó
có vẻ được đấy cụ em cũng đã bị một con máy như vậy làm đủ thứ không ra bênh . mà két nước đã tháo cho chủ máy đi thông rủa về bảo ok rồi , cuối cùng em phải tự mang két đi thì thợ thông két bảo két không thông được ,thay két mới song máy làm mát rượi luôn cụ ah

manager89

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là két làm mát Ok
Zoăng mặt máy không thổi
Thêm Thông tin nữa là , khi trống mở nắp capo thì máy mát hơn nhưng vẫn ở ngưỡng sát vạch đỏ

anhhoang67537

Tài xế O-H
Cụ rút bỏ điện trên bơm cánh quạt ra rồi chỉnh bơm thuỷ lực quạt làm mát lên 1 tí là ok ngay. Hình như chỉnh bằng cờ lê 13 và lục giác 4 thì phải.
Chém bừa nhưng mong cụ thử xem

hoangbanhmi

Tài xế O-H
vậy khi nó báo là nhiệt độ nước cao bác có mở nắp két nước ra xem k
nếu nó sôi nước mới là bệnh thật nếu nước vẫn bình thường thì bác thay con cảm biến nhiệt độ đó đi bác ạ

manager89

Tài xế O-H
Cụ rút bỏ điện trên bơm cánh quạt ra rồi chỉnh bơm thuỷ lực quạt làm mát lên 1 tí là ok ngay. Hình như chỉnh bằng cờ lê 13 và lục giác 4 thì phải.
Chém bừa nhưng mong cụ thử xem
Bơm bánh răng mà cụ
Trên bơm không có vít chỉnh nhé
Còn trên môtơ lai cánh quạt thì có 1 van điện rút ra hay cắm vào vẫn vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên