Huyndai santafe gold 2005 nổ khoảng 10 giây là chết máy

C
Bình luận: 32Lượt xem: 2,888

chinhyb

Tài xế O-H
Em chào các bác chả là em đang có em santafe gold 2005 bị hiện tượng khi nổ máy lên là em nó chỉ nổ được khoảng 10 giây là chết máy và báo lỗi p1187 , công việc của em đã làm là đã thay thử cảm biến áp suất ống rail ,van điều áp đuôi ống rail từ một em đang chạy ngon, đã mang bơm cao áp và kim đi kiểm tra ,đo áp suất nhiên liệu ra khỏi lọc tinh là 3kg , mà vẫn vậy nên có bác nào hay làm dòng này tư vấn giùm e với ảnh nó bị ngược các bác thông cảm

Utt-Car

Tài xế O-H
Mình thấy nó báo áp suất nhiên liệu đường ống Rail đấy, hơn nữa nó còn báo là van điều áp không hoạt động. Bạn thử thay van điều áp trên đường nhiên liệu cao áp xem sao?

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Thay cảm biến không được thì cụ phải xem lại dây điện xuống cảm biến, và vào data lúc nổ được máy xem giá trị nó có thay đổi không nhé,

chinhyb

Tài xế O-H
mình đo có điện ở cảm biến áp suất và van điều áp trên rail nhưng khi nổ lên thì áp xuất cao hơn tiêu chuẩn ,dòng thứ hai là áp tiêu chuẩn , dòng thứ ba là áp thực tế

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Áp thực tế quá cao nên nó không cho nổ máy là đúng rồi, kẹt hoặc hỏng van svc ở đuôi bơm cao áp rồi, cụ kiểm tra cái này xem

chinhyb

Tài xế O-H
Áp thực tế quá cao nên nó không cho nổ máy là đúng rồi, kẹt hoặc hỏng van svc ở đuôi bơm cao áp rồi, cụ kiểm tra cái này xem
em viết nhầm con này ko có van scv ở bơm mà nó điều khiển áp suất ở van điều áp điều khiển bằng điện hộp ở cuối thanh rail

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
em viết nhầm con này ko có van scv ở bơm mà nó điều khiển áp suất ở van điều áp điều khiển bằng điện hộp ở cuối thanh rail
Hơi sai sai. Cụ cứ thay luôn con van mở dầu trên bơm cao áp bằng ngón chân cái, có 2 dây. Đảm bảo hết. Máy cụ mà ga to lên 2000 chắc là chết máy luôn chưa cần đến 10p

NguyenAn1004

Tài xế O-H
này lần theo mã lỗi cháu thấy nằm ở valve điều áp ( pressure regulator valve) bị kẹt ạ, van có thể nằm tại ống rail hoặc tại bơm cao áp ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Loại commom rail nó phải có van định lượng cụ ạ, ở đuôi bơm chắc là phải có, cụ phải đọc kỹ tài liệu mới hiểu được con này nó hoạt động thế nào thì sẽ tìm được ra nguyên nhân của pan bệnh xe này

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Loại commom rail nó phải có van định lượng cụ ạ, ở đuôi bơm chắc là phải có, cụ phải đọc kỹ tài liệu mới hiểu được con này nó hoạt động thế nào thì sẽ tìm được ra nguyên nhân của pan bệnh xe này
Con này trên bơm không có van nào cả, bác ạ. Van đó dặt trên ống chia dầu luôn, bọn nó bớt đi mà. Cho nên xe này chạy rất chán, mỗi cái dễ sửa

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Con này trên bơm không có van nào cả, bác ạ. Van đó dặt trên ống chia dầu luôn, bọn nó bớt đi mà. Cho nên xe này chạy rất chán, mỗi cái dễ sửa
Hihi. Em chưa gặp cái bơm điện nào mà lại không có van mở dầu trên bơm cả. Và van hồi trên bơm nó quan trọng hơn van hồi ống rail
Cụ chủ thớt nói đã thay cảm biến rail và van điều áp rail nhưng không được. Hộp cũng đã thay
Em hóng tiếp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hihi. Em chưa gặp cái bơm điện nào mà lại không có van mở dầu trên bơm cả. Và van hồi trên bơm nó quan trọng hơn van hồi ống rail
Cụ chủ thớt nói đã thay cảm biến rail và van điều áp rail nhưng không được. Hộp cũng đã thay
Em hóng tiếp
Ví dụ một cái bơm như thế ạ:

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Vậy hả bác, em lại không biết loại này không có, vậy thì máy nổ không được êm khi nhà chế tạo không thiết kế em nó rồi,
Còn dễ sửa thì em không chắc lắm, cụ chủ đang bị nó cho ăn hành rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên