Hộp số tự động Ford Mondeo không vào được số lùi sau khi lắp

R
Bình luận: 41Lượt xem: 9,854

grasssing

Tài xế O-H
Bác tranquyn
Nếu vào số lùi mà bánh hơi nhích được như vậy là hệ thống điện và van có hoạt động nên loại trừ đi vậy chỉ còn lại vấn đề áp dầu vào bát côn số lùi và pit tông đai hãm phanh số lùi thôi . Có thể bị tắc hoặc bị hở. lúc cụ tháo ra có kiểm tra hoạt động của bát côn và pít tông đai hãm không có lấy hơi thổi thông các đường dầu không. Còn một điều nữa là rất nhiều cụ khi thay dầu số con này hay tưởng nhầm con bu lông giác hoa khế trên thân hộp số là con thăm dầu số nên tháo ra là mất số lùi . Nó là con để tỳ vấu đai hãm số lùi . Cụ nào chưa quen thì chú ý kẻo rồi lại khổ
Bác tranquynhnd cho e xin sdt với. E đang bị vì tháo xon ốc hoa khế đây. Có cách nào lắp lại ko bác. Hay phải bổ hộp số. Nếu bác OLine mong bác trả lời e ngay. E cảm ơn

tranquynhnd

Tài xế O-H
Xin lỗi vì ít online nên ko biết bác hỏi
Nếu lỡ tháo nó rồi thì tốt nhất là tháo hộp số ra mà nắp lại. Tuy vất vả nhưng chắc cú . Còn có cách không cần hạ số nhưng phải là người nắm được ,hiểu được vị trí và có cảm giác tay tốt thì mới làm được vì mò và cảm nhận là chính

grasssing

Tài xế O-H
Nếu lỡ tháo nó rồi thì tốt nhất là tháo hộp số ra mà nắp lại. Tuy vất vả nhưng chắc cú . Còn có cách không cần hạ số nhưng phải là người nắm được ,hiểu được vị trí và có cảm giác tay tốt thì mới làm được vì mò và cảm nhận là chính
e đã làm được nhé. không cần bổ hộp số. cảm ơn bác. nhờ sự va vấp của bác mà e giải quyết ngon lành. tuy là đút con ốc vào đó hơi vất :D

Sangkynpi

Tài xế O-H
E chưa va chạm số tự động bao giờ vì xưởng e thực tập toàn gửi hà nội thôi.. nhưg theo em. Bác kiểm tra kái vòng bi 1 chiều giữ cái cụm bánh răng bao. Hoặc bác thử kiểm tra cụp pitton ép ý.. có khi nào nước vào kẹt khong ép đươc. Và cũg có khi lệch lỗ dầu vào kái pitton ấy..

vuong123456789

Tài xế O-H
Bác tranquyn

Bác tranquynhnd cho e xin sdt với. E đang bị vì tháo xon ốc hoa khế đây. Có cách nào lắp lại ko bác. Hay phải bổ hộp số. Nếu bác OLine mong bác trả lời e ngay. E cảm ơn
e đã làm được nhé. không cần bổ hộp số. cảm ơn bác. nhờ sự va vấp của bác mà e giải quyết ngon lành. tuy là đút con ốc vào đó hơi vất :D
Chú cho em xin sđt và chỉ cách gắn con ốc hoa

vuong123456789

Tài xế O-H
Có em hỏi có cách nào gắn con ốc hoa của hộp số lùi mà ko cần gỡ hộp số đc ko?? Và cho e xin sđt :))

longshin

Tài xế O-H
bị ngập nước nên tháo hoàn toàn làm lại hộp số vệ sinh tất cả mạch dầu lẫn phần cơ lại cứ để như thế mà châm nhớt mới cũng hok đc .nếu đc cũng sẽ sớm hư thôi
- nghi vấn ben , sin ngủm hết rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên