Hệ thống phanh khí ABS

dao-thang
Bình luận: 72Lượt xem: 7,527

dao-thang

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi chút: Ở các bầu phanh có sử dụng kết hợp xi lanh dầu ko ạ,ý em là sử dụng phanh đĩa hay phanh guốc,vì nếu dùng guốc thì quãng đường phanh sẽ dài hơn, bác chỉ giúp em với, ...em hỏi thêm :cảm biến ASR là cảm biến j ạ!....................,,QUOTE="ThanhMinhOTO, post: 577148, member: 214584"]đã gửi cho bác rồi nhé. chỉ có hình thôi, bác lấy nghiên cứu từ từ nha :)[/QUOTE]
B

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi chút: Ở các bầu phanh có sử dụng kết hợp xi lanh dầu ko ạ,ý em là sử dụng phanh đĩa hay phanh guốc,vì nếu dùng guốc thì quãng đường phanh sẽ dài hơn, bác chỉ giúp em với ạ...QUOTE="ThanhMinhOTO, post: 577148, member: 214584"]đã gửi cho bác rồi nhé. chỉ có hình thôi, bác lấy nghiên cứu từ từ nha :)
B[/QUOTE]
cái này chỉ sử dụng khí nén thôi nha bác, k có xilanh chính nha bác

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi chút: Ở các bầu phanh có sử dụng kết hợp xi lanh dầu ko ạ,ý em là sử dụng phanh đĩa hay phanh guốc,vì nếu dùng guốc thì quãng đường phanh sẽ dài hơn, bác chỉ giúp em với ạ...QUOTE="ThanhMinhOTO, post: 577148, member: 214584"]đã gửi cho bác rồi nhé. chỉ có hình thôi, bác lấy nghiên cứu từ từ nha :)
còn 1 loại nữa là phanh thủy khí, dùng khí nén để trợ lực phanh

kingcooker

Tài xế O-H
v là em hiểu qua quãng đường đạp bàn đạp phanh rồi :) vậy theo bác quãng đường phanh là do đâu? như bác trên hỏi phanh trống với phanh đĩa cái nào Sq dài hơn?
Quãng đường phanh dài hay ngắn là do tình trạng mặt đường,áp suất dẫn động phanh ,cơ cấu phanh mòn nhiều hay ít ,hoặc các tấm ma sát có dính dầu mỡ lên đó hay không?

Quãng đường phanh của phanh trống với phanh dĩa cái nào dài hơn thì ra thử mới biết được .Mỗi cái đều có ưu nhược điểm

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Quãng đường phanh dài hay ngắn là do tình trạng mặt đường,áp suất dẫn động phanh ,cơ cấu phanh mòn nhiều hay ít ,hoặc các tấm ma sát có dính dầu mỡ lên đó hay không?
Quãng đường phanh của phanh trống với phanh dĩa cái nào dài hơn thì ra thử mới biết được .Mỗi cái đều có ưu nhược điểm
cơ cấu phanh mòn nhiều hay ít thì giống nãy e nói rồi, bác nhận định là k ảnh hưởng tới Sp mà :) còn tấm ma sát dính nước hoặc dầu mỡ thì làm hiệu quả phanh kém thì cũng giống như cơ cấu phanh bị mòn làm hiệu quả phanh kém
Theo e nghĩ thì liên quan tới tình trạng mặt đường, tốc độ xe & áp suất lốp xe thôi:oops:

dao-thang

Tài xế O-H

Theo e nếu so sánh phanh dầu:phanh guốc vs phanh đĩa mà ko có Abs thì phanh guốc có quãng đường phanh dài hơn,còn nếu có abs thì chưa thể so sánh dk

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên