Động cơ Komatsu PC200-6

C
Bình luận: 25Lượt xem: 8,973

cakiem

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã tham gia thảo luận!
Con máy này em đã sửa chữa xong, bệnh của nó là thế này ạ:
Chán nản, mấy đêm không ngủ, em quyết định mổ moi xem tim phổi nó thế nào, em nhấc mặt máy ra, lau rửa sạch sẽ, ngồi hút thuốc lá và ngắm..................quyết định tiếp tháo hết nấm xả, nấm hút..............ối trời ơi bà con ơi: Ống dẫn hướng nấm rộng hoác, xie thì cụt hết, xúp páp thì rỗ.......Thế là làm lại toàn bộ xie, thay dẫn hướng, thay xupap mới. Lắp vào phát ăn liền.
Máy lại cào cuốc bình thường rồi các bác ạ
À Các bác cho em hỏi Komatsu PC200-6 làm việc thủy lực nóng hơn dòng khác phải không?

Chán nản, mấy đêm không ngủ, em quyết định mổ moi xem tim phổi nó thế nào, em nhấc mặt máy ra, lau rửa sạch sẽ, ngồi hút thuốc lá và ngắm..................quyết định tiếp tháo hết nấm xả, nấm hút..............ối trời ơi bà con ơi: Ống dẫn hướng nấm rộng hoác, xie thì cụt hết, xúp páp thì rỗ.......Thế là làm lại toàn bộ xie, thay dẫn hướng, thay xupap mới. Lắp vào phát ăn liền.
À Các bác cho em hỏi Komatsu PC200-6 làm việc thủy lực nóng hơn dòng khác phải không?

Vậy thì nhà Cụ làm ẩu rồi nhá! Đã tháo mặt máy ra mà không kiểm tra supáp luôn à??? Mất thêm một tý công nhưng làm đâu phải chắc đấy mới được.

L

LỌ MỌ

Khách
Ngày đông giá rét, xin mở diễn đàn thảo luân với các Cao thủ trong làng Võ Một chú
Số là nhà em mua con máy xúc Komatsu 200-6 đời đầu; Làm được 1 tháng thì có hiện tượng máy yếu, em đi cân lại bơm thay toàn bộ kim-pít, về làm được 2 tháng nữa thì hiện tượng như sau:
- Máy rất rễ khởi động, chạy chế độ ga nhỏ rất đều, khi bập tải vào máy nổ lẹt bẹt không đều máy, khói trắng và máy yếu không xúc được;
Kiểm tra turbo vẫn còn tốt;
Kiểm tra lại dấu lắp bơm cao áp 3 lần vẫn đúng;
Kiểm tra và thay hết lọc dầu, lọc nhớt, lọc gió, dầu máy;
Kiểm tra nắp két nước, không có xục khí - không có váng dầu;
--------------> Nói chung là vẫn chỉ nổ máy chạy ga răng ty thôi, bập vào là không làm được
Mong các bác chỉ giáo!

Bó chiếu khi nghe Cụ tả bệnh !!!!! =p~ =p~ =p~

Không biết xie, ống dẫn hướng ,xúp páp mà hở thế mờ đ/c vưỡn dễ nổ, vưỡn tròn. Ống ''cô lếch tơ'' khí nạp lại ko sục dầu đ/c nhể ??? :7: :7: :7:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên