Điện Điều hòa vios cần các bác giúp

nguyenbinh10
Bình luận: 61Lượt xem: 9,412

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Điện Điều hòa vios cần các bác giúp

Chém đi chém lại tranh luận mãi mà không thấy chủ thớt lên thì cũng đến thế thôi.hiện tượng như thế này thì có biết bao nhiêu nguyên nhân,ai nói cũng đúng hết.còn trong trường hợp cụ thể này thì chủ thớt mới là người nắm rõ nhất.nếu xe còn quay lại bác kiểm tra nước làm mát ,đảo con giơ le AC,treo cái đồng hồ áp suất trên nắp ca po rồi nhảy lên xe chạy 1 lúc là biết.nếu không thì hỏi chủ xe xem giúp khi bắt đầu mất lạnh ra mở hộ nắp capo xem cái lốc nó có hoạt động nữa hay không là rõ.nếu lốc quay mà không lạnh thì chắc do đóng đá hoặc áp cao quá.nếu lốc không đóng thì xem lại áp suất để biết rõ nguyên nhân. mong bác chủ thớt sớm thêm thông tin cho anh em đỡ tranh luận trái chiều nhiều ah

nguyenbinh10

Tài xế O-H

cắm máy scan vào đảm bảo ra bệnh luôn .Mọi người suy luận nhiều quá làm chủ thớt bối rối .riêng với vụ này đảm bảo 100% cảm biến lạnh không bị hỏng mà người ktv phải nắm chắc về chế độ làm việc của ht lạnh vios. Hiện tượng có thể do thừa ga ,nhiệt độ động cơ không ổn định ,van áp xuất ga hoạt động có vấn đề ,rơ le lốc có hiện tượng ,quạt gió giải nhiệt kém.Đối với xe thế hệ mới ngoài thiết bị là đồng hồ đo áp xuất ga còn không thể thiếu đó là scan.
thưa bác. e mà có máy thì nói làm gì nữa ạ

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Chém đi chém lại tranh luận mãi mà không thấy chủ thớt lên thì cũng đến thế thôi.hiện tượng như thế này thì có biết bao nhiêu nguyên nhân,ai nói cũng đúng hết.còn trong trường hợp cụ thể này thì chủ thớt mới là người nắm rõ nhất.nếu xe còn quay lại bác kiểm tra nước làm mát ,đảo con giơ le AC,treo cái đồng hồ áp suất trên nắp ca po rồi nhảy lên xe chạy 1 lúc là biết.nếu không thì hỏi chủ xe xem giúp khi bắt đầu mất lạnh ra mở hộ nắp capo xem cái lốc nó có hoạt động nữa hay không là rõ.nếu lốc quay mà không lạnh thì chắc do đóng đá hoặc áp cao quá.nếu lốc không đóng thì xem lại áp suất để biết rõ nguyên nhân. mong bác chủ thớt sớm thêm thông tin cho anh em đỡ tranh luận trái chiều nhiều ah
dạ e đã kiểm tra hết rồi. ga đảm bảo đủ áp đẹp 2,2 và 14 kg không có hiện tượng đóng đá, khi bị ngắt thì lốc cũng ngắt luôn. e nghi ngờ là do phần điều khiển từ hộp đến cảm biến nhiệt độ giàn lạnh thôi ạ. Có bác nào có sơ đồ chân hộp cho e xin với ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Nếu bác thấy lốc ngắt luôn ko đong lại nữa thì kiểm tra xem khi ngắt đèn ac còn hay mất điện xuông lốc có ko j hộp điều khiển khó mà chết dc bác nối tắt 2 cặp tiếp điểm trên công tắc áp xuất xem sao . thay con cảm biến nhiệt độ giàn lạnh chính hãng vào cho về nguyên bản xem sao
rồi tính tiếp

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Nếu bác thấy lốc ngắt luôn ko đong lại nữa thì kiểm tra xem khi ngắt đèn ac còn hay mất điện xuông lốc có ko j hộp điều khiển khó mà chết dc bác nối tắt 2 cặp tiếp điểm trên công tắc áp xuất xem sao . thay con cảm biến nhiệt độ giàn lạnh chính hãng vào cho về nguyên bản xem sao
rồi tính tiếp

Bác có thể chỉ chỗ cho em mua cảm biến giàn lạnh không? Em tìm hoài không thấy :D

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Bác có thể chỉ chỗ cho em mua cảm biến giàn lạnh không? Em tìm hoài không thấy :D

e cũng không biết là có bán không nữa. còn ngắt lạnh cơ thì không phải do nó rồi, e vẫn thiên về hộp. hiện tại tì xe chưa quay lại để sửa mà e thì vẫn chưa tìm ra hướng giải quyết

tranquynhnd

Tài xế O-H

Bệnh này ko phải do cảm biến hay hộp điều khiển đâu cụ chủ thớt ơi bệnh này do máy nóng nó ngắt điều hoà thôi đù đồng hồ nhiệt đô nước vẫn nằm trong vùng cho phép
Cu thử thông súc két nước thay nước làm mát xem sao chúc cụ thành công

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Nóng máy ngắt điều hòa e gặp nhiều rồi nhưng chưa gặp ở toyota bao giờ cả. bác đã gặp chưa ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Khi lốc bị ngắt cái đèn AC nó có nháy không bác? bác xem cái con giơ le trong bảng cầu chì ở khoang động cơ đó,nó là con bắng sứ rất khác với những con khác.bác đảo con đó cho rơ le khác. em gặp nhiều chú Altis và Camry rồi, còn Vios thì chưa ah

nguyenlongvnd

Tài xế O-H

E cũng đã làm 1 chiếc như vậy!bác mở mặt hít và puli ra tiện vớt lại 2 mặt tiếp xúc,đông thời chỉnh lại khe hở bằng rút ra hoặc thêm các miếng longđền vào cho thích hợp là oke thôi á!!! vì dòng taxi mùa hè này chạy liên tục máy lạnh,bề mặt mòn nhiều lắm!tiện thể bác xem cuộn hút từ còn tốt ko nhé!!thân

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Tình hình em đang gặp con vios taxi vừa bảo dưỡng điều hòa xong, về phần lạnh thì ok rồi. em làm xong xe chạy được khoảng một tháng rồi không có vấn đê gì.Vì làm xong thì chạy mãi không ngắt lốc ( xuống 2 độ mà không ngắt) nên em đấu thêm ngắt lạnh cơ (nối tiếp). Khoảng hai tuần nay xe gặp vấn đề là cứ chạy khoảng 10km là mất điều hòa, nhưng vấn đề là xe cứ vào xưởng em thì không vấn đề gì cả, khách cứ chạy một lúc thì gọi lại em ơi mất điều hòa rồi. Đau đầu lắm các bác ạ.
Em nghi ngờ do cảm biến nhiệt độ giàn lạnh, đã đấu nối tiếp cảm biến với ngắt lạnh cơ. vẫn không được. cắt dây điều khiển từ công tắc đấu qua ngắt lạnh cơ cũng không được. Có bác nào đã gặp cho em chút kinh nghiệm với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều
xe cụ nam nào, loại gì, để tôi gửi sơ đồ cho, qua gmail nhé
:7:

hieudienlanh

Tài xế O-H

Lắp lại cái cảm biến giàn lạnh là được.Dòng toyota hay bị bệnh này.Khi vệ sinh zàn lạnh phải thật cẩn thậnvới cảm biến.Chỉ cần lắp xa quá hay gần quá đều bị ăn đòn.Khi xe vào xưởng không bị mà bảo dưỡng xong bị luôn chắc chắn do lắp cảm biến sai.Trong trường hợp này là đầu cảm biến sát giàn lạnh quá.Cho cách giàn khoảng 5mm là được.Lắp xa quá 1cm lốc sẽ không ngắt.Lắp gần quá lốc ngắt báo kỗi nháy đèn a/c.Tắt đi bật lại ôk.Sau 20-30p lại bị.Bệnh này rất khó tìm,sửa linh tinh lại hỏng cái khác thì khổ.Còn tại sao thì cứ sửa xong tính tiếp.

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Lắp lại cái cảm biến giàn lạnh là được.Dòng toyota hay bị bệnh này.Khi vệ sinh zàn lạnh phải thật cẩn thậnvới cảm biến.Chỉ cần lắp xa quá hay gần quá đều bị ăn đòn.Khi xe vào xưởng không bị mà bảo dưỡng xong bị luôn chắc chắn do lắp cảm biến sai.Trong trường hợp này là đầu cảm biến sát giàn lạnh quá.Cho cách giàn khoảng 5mm là được.Lắp xa quá 1cm lốc sẽ không ngắt.Lắp gần quá lốc ngắt báo kỗi nháy đèn a/c.Tắt đi bật lại ôk.Sau 20-30p lại bị.Bệnh này rất khó tìm,sửa linh tinh lại hỏng cái khác thì khổ.Còn tại sao thì cứ sửa xong tính tiếp.
lại còn thế nữa sao bác. giờ e lại phải tháo taplo ra lần nữa ạ

hieudienlanh

Tài xế O-H

Nếu muốn chắc ăn thì thay senso bằng điện trở 4k vào trước.cho nó chạy 30km mà không sao thì chịu khó tháo taplo.Thà chịu khó còn hơn khó chịu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên