corola j đời 2003 cần giúp đỡ

G
Bình luận: 62Lượt xem: 3,118

giahung

Tài xế O-H
xe 2NZ-FE là cùng với vios 2004. nguyên bản của nó có dáu trên xích với 2 chấm nhỏ ở buly. nếu không có dấu chắc xích đã thay loại khác hay làm lại xích rồi. Bác cứ việc đặt theo vấu cam đi. xong rút cái van OCV nổ xem có còn thúc hơi lên cổ hút không? Cụ bánh thì xe này chắc cụ ấy thuộc hết con bulong rồi.
cám ơn bác vẫn còn chia xẻ với e đến giờ này vì e ngĩ chắc bác ko còn quan tâm đến chủ đề mà e đang muốn hỏi từ tối qua dồi nữa...sáng nay đi làm e đọc đc câu bác nói hỏi để biết hay sao
e thấy buồn và ngĩ chắc bác xẽ ko quan tâm nữa nhưng đến giờ bác vẫn còn chia xẻ với e...ko biết nói gì hơn bác ak cam ơn vì sự nhiệt tình của bác
khách đã lấy xe dồi bác ak...giao xe mà tâm trạng e ko dc vui cho lắm vì mình làm chưa dc theo ý của mình bác ak
một lần nữa xin cảm ơn sự nhiệt tình của cá nhân bác và tất cả ae diễn đàn

autoengineer

Tài xế O-H
xe 2NZ-FE là cùng với vios 2004. nguyên bản của nó có dáu trên xích với 2 chấm nhỏ ở buly. nếu không có dấu chắc xích đã thay loại khác hay làm lại xích rồi. Bác cứ việc đặt theo vấu cam đi. xong rút cái van OCV nổ xem có còn thúc hơi lên cổ hút không? Cụ bánh thì xe này chắc cụ ấy thuộc hết con bulong rồi.
Năm 2004 làm gì đã có vios.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái này tôi đăng lên rồi mà.
http://www.oto-hui.com/threads/vai-hinh-anh-dai-tu-may-altis-doi-2002.88002/
Nó không có dấu đâu. Lúc rã tôi phải dùng cái đục bén khắc dấu trên sapo cam và truc cam. Có hình ảnh đầy đủ đấy.
Còn lỡ quên không làm dấu cứ theo nguyên lý mà ráp, cẩn thận xíu chứ việc gì đâu mà ghê gớm.
Bác bảo không có dấu mà ở hình cuối của toppic kia thất có 2 mắt xích màu vàng.

autoengineer

Tài xế O-H
Bác bảo không có dấu mà ở hình cuối của toppic kia thất có 2 mắt xích màu vàng.
xích nó để màu vậy thôi chứ lúc tháo phải tự làm dấu. chứ không làm dầu lúc ráp chưa đặt xích phải xoay trục cam về đúng tầm chứ. không làm dấu thì cứ theo nguyên lý mà ráp. như phải cẩn thận xíu. khi đúng tầm rồi muốn đặt xích 2 điểm màu vàng kia cho nào mà chẳng được.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thật sự là máy đt e bị hỏng bác ak e đăng bài bằng máy tính bác ak...
còn dấu xích thì thực sự là e ko thấy có...e cũng thấy lạ và cũng ko hiểu lạ thợ trước họ làm thì họ thay loại gì e cũng ko biết nữa chủ xe chỉ nói lại là mới làm chỗ khác và khi quay về đến với e thì e nó đã bị gẫy chân bugi máy số 4 bác ak...
cảm ởn sự giúp đỡ nhiệt tình của bác nhé...chúc bác cùng toàn thể ae luôn mạnh khỏe và thành công
Vậy thì bác nên thay 1 sợi xích mới, sẽ có dấu chuẩn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cái này tôi đăng lên rồi mà.
http://www.oto-hui.com/threads/vai-hinh-anh-dai-tu-may-altis-doi-2002.88002/
Nó không có dấu đâu. Lúc rã tôi phải dùng cái đục bén khắc dấu trên sapo cam và truc cam. Có hình ảnh đầy đủ đấy.
Còn lỡ quên không làm dấu cứ theo nguyên lý mà ráp, cẩn thận xíu chứ việc gì đâu mà ghê gớm.
Kinh nhất, là mình không phải là thằng phá trinh, nếu vậy, thì việc đánh dấu cũng chỉ đem lại 50% sự chính xác

hungnguyen012

Tài xế O-H
Năm 2004 làm gì đã có vios.
bác tham khảo thêm em này sn 2003 dó bác.em mới dánh chén xong dể chi em nó vui xuân an lành.View attachment 40659

anhchanghocviec

Tài xế O-H

giahung

Tài xế O-H
năm 2015 đã qua và năm 2016 đã bắt đầu
chào đón 1 năm mới với nhiều niềm vui mới
lời đầu tiên nhân dịp năm mới tôi xin gửi lời cảm ơn tất cả ae diễn đàn o-h đã giúp đỡ nhiệt tình trong xuốt năm qua...
ko biết nói gì hơn nhân dịp đầu xuân năm mới xin đc gửi lời chúc sk tới tất cả ae trên khắp mọi miền đất nước...những ng đã và đang tham gia diễn đàn
chúc cho tất cả chúng ta năm mới thật nhiều sk và NT002thành công

anhchanghocviec

Tài xế O-H
năm 2015 đã qua và năm 2016 đã bắt đầu
chào đón 1 năm mới với nhiều niềm vui mới
lời đầu tiên nhân dịp năm mới tôi xin gửi lời cảm ơn tất cả ae diễn đàn o-h đã giúp đỡ nhiệt tình trong xuốt năm qua...
ko biết nói gì hơn nhân dịp đầu xuân năm mới xin đc gửi lời chúc sk tới tất cả ae trên khắp mọi miền đất nước...những ng đã và đang tham gia diễn đàn
chúc cho tất cả chúng ta năm mới thật nhiều sk và NT002thành công
cảm ơn cụ

ckipca

Tài xế O-H

ckipca

Tài xế O-H
Nó là autodata bác ạ
bác cho em hỏi bộ này bao nhiêu MB,ổ cứng em có 500mb,liệu có cần mua thêm ổ cứng 1-2TB không ạ
Bác cho em hỏi luôn là giữa auto data và all data thì bộ nào dùng hợp lý với người mới xài như em,vì em cũng chưa được dùng nên vẫn hoang mang.Kính mong bác chỉ bảo
Năm mới e chúc bác và gia đình mạnh khỏe và an khang

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên