corola j đời 2003 cần giúp đỡ

G
Bình luận: 62Lượt xem: 3,063

giahung

Tài xế O-H
A đúng rồi bác ạ. trên cái buly trục cam có dấu chấm. cẩm dấu chấm ngay chữ EX ấy. 2 dấu chấm đó đối diện nhau nhé như hình A trên nhé.
tối quá e ko chụp đc bác ak máy dt của e lại đang bị lỗi nữa bác ak...thật ko may cho e vẫn chưa sửa đc để chụp hình cho các bác xem ak

giahung

Tài xế O-H
tui đang làm e nó dồi thưa bác nhưng theo hình ảnh mà bác gửi tui hôm qua tui đặt ko sao nổ đc
phương anscuoois cùng như bác anhchanghocviec là đaựt theo kinh ngiêm của mình thì e nó nổ ngay nhưng khi nổ đôi khi nó nổ ngược cổ hút có lẽ nguyên nhân chính vẫn là do cam chưa đc chuẩn

giahung

Tài xế O-H
chính

xác đó cụ 1 bài học đầu tiên là phải quan sát kĩ nó có dấu không rồi hãy tháo.nếu không có thì phải đánh dấu trước.
khi tháo ra e cũng để ý rất kỹ dồi nhưng vì muốn đặt cho e nó thật chuẩn vì trước đó cũng thợ nơi khác làm nhưng chưa đc hôm qua về chỗ e kt thì máy đã bị gẫy chân bugi nên e phải tháo hạ mặt máy để nhổ chân bugi đã gãy
vì e ko muốn mình đi theo ng thợ trước đã đặt cam nên e mới hỏi c
ác bác để có kết quả như mong muốn
vậy mà vẫn ko đc như mình mong muốn lắm và kết quả là đặt e nó theo hiểu của mình

anhchanghocviec

Tài xế O-H
khi tháo ra e cũng để ý rất kỹ dồi nhưng vì muốn đặt cho e nó thật chuẩn vì trước đó cũng thợ nơi khác làm nhưng chưa đc hôm qua về chỗ e kt thì máy đã bị gẫy chân bugi nên e phải tháo hạ mặt máy để nhổ chân bugi đã gãy
vì e ko muốn mình đi theo ng thợ trước đã đặt cam nên e mới hỏi c
ác bác để có kết quả như mong muốn
vậy mà vẫn ko đc như mình mong muốn lắm và kết quả là đặt e nó theo hiểu của mình
theo em cụ nên tháo ra đặt tiến lên lùi lại 1 2 răng xem.chú ý là cụ nên quay trước bằng tay quay để nghe ngóng tình hình nhé

lapthanhvo

Tài xế O-H

Bác cứ làm theo hình vẽ là OK thôi.
Chúc bác thành công.

giahung

Tài xế O-H
View attachment 40644
View attachment 40645
Bác cứ làm theo hình vẽ là OK thôi.
Chúc bác thành công.
Hôm trước bác hanhtuy1990 cũng đã gửi e mấy hình để tham khảo nhưng theo hình thì e đặt đi đặt lại ko đc bác ak
Cuối cùng vẫn phải lỗi cũ ta về bác ak..nhưng theo ng thợ trước thì cam ko đc chuẩn lắm vì đôi khi nổ máy còn hiện tượng nổ ngược cổ hút mà trưa chiệt để vác ak

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm trước bác hanhtuy1990 cũng đã gửi e mấy hình để tham khảo nhưng theo hình thì e đặt đi đặt lại ko đc bác ak
Cuối cùng vẫn phải lỗi cũ ta về bác ak..nhưng theo ng thợ trước thì cam ko đc chuẩn lắm vì đôi khi nổ máy còn hiện tượng nổ ngược cổ hút mà trưa chiệt để vác ak
Xe này 4 máy chẳng cần dấu cũng đặt được chính xác 98% nếu là một người thợ. Bác chưa làm được điều đó với xe này thì bác chưa thể nhận làm xe được rồi.

giahung

Tài xế O-H
Xe này 4 máy chẳng cần dấu cũng đặt được chính xác 98% nếu là một người thợ. Bác chưa làm được điều đó với xe này thì bác chưa thể nhận làm xe được rồi.
cái mình cần là độ chính sác cao chứ ko phải là như bác nói...
nếu nói như bác thì động cơ tui lại ko cần sự chia xẻ của các bác làm gì
cảm ơn bác đã chia xẻ...

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái mình cần là độ chính sác cao chứ ko phải là như bác nói...
nếu nói như bác thì động cơ tui lại ko cần sự chia xẻ của các bác làm gì
cảm ơn bác đã chia xẻ...
Bác muốn chính xác mà chỉ nói khơi khơi vậy thì ai giúp được bác? Đã nói xe này dấu ở xích và trên buly có chấm nhỏ rồi mà cứ bảo không có. không có thì chụp hình cái buly xem thì bảo máy ảnh bị hư. vậy thì đòi chính xác thế nào nữa?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tui đang làm e nó dồi thưa bác nhưng theo hình ảnh mà bác gửi tui hôm qua tui đặt ko sao nổ đc
phương anscuoois cùng như bác anhchanghocviec là đaựt theo kinh ngiêm của mình thì e nó nổ ngay nhưng khi nổ đôi khi nó nổ ngược cổ hút có lẽ nguyên nhân chính vẫn là do cam chưa đc chuẩn
Chắc chắn là sai cam rồi. Bác đặt như của Vios ấy

giahung

Tài xế O-H
Bác muốn chính xác mà chỉ nói khơi khơi vậy thì ai giúp được bác? Đã nói xe này dấu ở xích và trên buly có chấm nhỏ rồi mà cứ bảo không có. không có thì chụp hình cái buly xem thì bảo máy ảnh bị hư. vậy thì đòi chính xác thế nào nữa?
thật sự là máy đt e bị hỏng bác ak e đăng bài bằng máy tính bác ak...
còn dấu xích thì thực sự là e ko thấy có...e cũng thấy lạ và cũng ko hiểu lạ thợ trước họ làm thì họ thay loại gì e cũng ko biết nữa chủ xe chỉ nói lại là mới làm chỗ khác và khi quay về đến với e thì e nó đã bị gẫy chân bugi máy số 4 bác ak...
cảm ởn sự giúp đỡ nhiệt tình của bác nhé...chúc bác cùng toàn thể ae luôn mạnh khỏe và thành công

giahung

Tài xế O-H
Chắc chắn là sai cam rồi. Bác đặt như của Vios ấy
cảm ơn bác cai banh xe ã chia xẻ...e cũng ngĩ là cam chưa đc chuẩn vì e đặt lại theo ng thợ trước đã làm nên khi nổ đôi khi còn có hiện tượng nổ ngược cổ hút nhưng e ko muốn tháo ra lại nữa vì tháo ra lắp lại nhiều tâm lý chủ xe họ ko thích lắm bác ak

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thật sự là máy đt e bị hỏng bác ak e đăng bài bằng máy tính bác ak...
còn dấu xích thì thực sự là e ko thấy có...e cũng thấy lạ và cũng ko hiểu lạ thợ trước họ làm thì họ thay loại gì e cũng ko biết nữa chủ xe chỉ nói lại là mới làm chỗ khác và khi quay về đến với e thì e nó đã bị gẫy chân bugi máy số 4 bác ak...
cảm ởn sự giúp đỡ nhiệt tình của bác nhé...chúc bác cùng toàn thể ae luôn mạnh khỏe và thành công
xe 2NZ-FE là cùng với vios 2004. nguyên bản của nó có dáu trên xích với 2 chấm nhỏ ở buly. nếu không có dấu chắc xích đã thay loại khác hay làm lại xích rồi. Bác cứ việc đặt theo vấu cam đi. xong rút cái van OCV nổ xem có còn thúc hơi lên cổ hút không? Cụ bánh thì xe này chắc cụ ấy thuộc hết con bulong rồi.

vothanhthien

Tài xế O-H
bác cứ đặt cam theo chiều quay máy 4 cuối xa đầu hút đi cái đã,rồi quan sát dấu,thấy phù hợp thì bác cứ đặt.trường hợp nhông,xích không có dấu thì kéo thằng hút thêm vài độ nữa là dc mà.đúng hok mấy bác,hiiiiiii

giahung

Tài xế O-H
xe 2NZ-FE là cùng với vios 2004. nguyên bản của nó có dáu trên xích với 2 chấm nhỏ ở buly. nếu không có dấu chắc xích đã thay loại khác hay làm lại xích rồi. Bác cứ việc đặt theo vấu cam đi. xong rút cái van OCV nổ xem có còn thúc hơi lên cổ hút không? Cụ bánh thì xe này chắc cụ ấy thuộc hết con bulong rồi.
cám ơn bác vẫn còn chia xẻ với e đến giờ này vì e ngĩ chắc bác ko còn quan tâm đến chủ đề mà e đang muốn hỏi từ tối qua dồi nữa...sáng nay đi làm e đọc đc câu bác nói hỏi để biết hay sao
e thấy buồn và ngĩ chắc bác xẽ ko quan tâm nữa nhưng đến giờ bác vẫn còn chia xẻ với e...ko biết nói gì hơn bác ak cam ơn vì sự nhiệt tình của bác
khách đã lấy xe dồi bác ak...giao xe mà tâm trạng e ko dc vui cho lắm vì mình làm chưa dc theo ý của mình bác ak
một lần nữa xin cảm ơn sự nhiệt tình của cá nhân bác và tất cả ae diễn đàn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên