Chuyện nghề anh Cố Vấn Dịch Vụ

N
Bình luận: 27Lượt xem: 6,511

thanha2

Tài xế O-H
Theo mình nghĩ bạn hiện đang là CVDV của hãng nào đó..hoặc gđ của một đại lý của hãng...quan điểm của mình là:
1. Thợ mà, nếu thợ không làm thì tuyển thợ khác.. bây giờ, nếu mình là gđ 1 hãng minh tuyển cỡ trình độ cao đẳng vào hãng chỉ để ngồi rửa máy và sai vặt trả tháng 3 triệu đầy người.
2. Quản đốc là cầu nối giữa CVDV và KTV, KTV không có quyền vặn vẹo CVDV và không được phép giao tiếp với khách hàng.
3. Kế toán thông thường là chị em nên cũng thông cảm, thực ra có vặn vẹo thì cũng là phái nữ...nhưng kế toán trưởng cũng là sự quyết định sống còn hãng về mặt kinh tế nên trách nhiệm của kế toán trưởng chỉ có giám đốc mới quyết định được.
Quản đốc vãn đc giao tiếp với KH chứ cụ, chỗ e chủ yếu làm xe tải nhưng khi xe du lịch vào sửa thì yêu cầu quản đốc trực tiếp làm mới chiu :D

thanha2

Tài xế O-H
CVDV biết kỹ thuật, thợ nể, quản đốc ko vặn vẹo được, nói giám đốc cũng nghe, kế toán ư, chém gió suốt ngày ,bạn thân rồi!
Còn CVDV ko biết nhiều đừng bao giờ tỏ ra là bề trên của thợ.
Nói chung là phải khiêm tốn, biết kính trên nhường dưới :D; sướng khổ gì cũng nhờ vào cái miệng cả :D

shockduhe

Tài xế O-H
1. Thợ mà, nếu thợ không làm thì tuyển thợ khác.. bây giờ, nếu mình là gđ 1 hãng minh tuyển cỡ trình độ cao đẳng vào hãng chỉ để ngồi rửa máy và sai vặt trả tháng 3 triệu đầy người.
2. Quản đốc là cầu nối giữa CVDV và KTV, KTV không có quyền vặn vẹo CVDV và không được phép giao tiếp với khách hàng.
3. Kế toán thông thường là chị em nên cũng thông cảm, thực ra có vặn vẹo thì cũng là phái nữ...nhưng kế toán trưởng cũng là sự quyết định sống còn hãng về mặt kinh tế nên trách nhiệm của kế toán trưởng chỉ có giám đốc mới quyết định được.
Em nghe giọng điệu của bác mà thấy chua chát cho KTV như em thật :))))
Cứ như mình là cái rốn của vũ trụ ấy :))))

KSNGOC

Tài xế O-H
Như tiêu đề mình làm nghề ô tô cũng được gần 5 năm, nhưng giờ mới bước chân vào hãng làm anh Cố Vấn Dịch vụ..AE trong nghề(cố vấn dịch vụ) có thể chia sẻ ít chiêu xử lý tình huống mà mình gặp không..Có thể mình tạo chủ đề này để ae cố vấn dịch vụ giải đáp thắc mắc các tình huống mà mình gặp chưa xử lý được,hay viết các tình huống xử lý với khách hàng hay để mọi người tham khảo...về vấn đề kỹ thuật,bảo hành,bảo hiểm,giao nhận xe mà người cố vấn dịch vụ phải làm....LOA LOA LOA MONG AE ĐÓNG GÓP Ý KIẾN
CVDV ăn mặc trơn tru, chém gió giỏi

phungchien

Tài xế O-H
Xác định tư tưởng từ đầu rồi bác ạ, trong công việc thì vẫn nghiêm khắc, hoặc đúng hoặc sai. Khi đang gấp thì lệnh của cấp trên phải tuyệt đối được ưu tiên thực hiện. Sau đó có thể ngồi lại rồi phân định đúng sai. Vì lý do đó cho nên trước khi xảy ra chuyện thì phải ngồi trước, để sau này dễ làm việc bác ạ.

Mình không phải là sếp đâu, chẳng qua chỉ là một trong những người làm sớm, các vị trí do mình tuyển dụng cho nên đả thông tư tưởng từ đâu, hơn nữa 1 phần sếp bên mình cũng tính cách mở nên dễ trao đổi.
Xưởng mình là ở Nha Trang. Tuy hoạt động một thời gian nhưng tháng 10 tới mới khai trương bác ạ :)
chắc là trưởng phòng dịch vụ ak

chatdv

Tài xế O-H
Thưa các bác, em nghĩ ngành nào cũng có đặc thù riêng, áp lực riêng của nó. Cvdv cũng vậy, tùy cách sống và năng lực của người làm nghề thui. Chứ cứ giỏi chuyên môn, ứng xử khéo léo là ok hết. Bạn em nhiều thằng làm cố vấn, có thằng làm rất tốt, rất tự tin, được khách hàng, đồng nghiệp yêu mến, có thằng thì kêu như vạc, áp lực này nọ, trên chửi, dưới chửi, khổ mỗi tao. Vì vậy, em nghĩ tất cả đều do mình mà ra cả.
P/s: Một học việc cho hay

chatdv

Tài xế O-H
Theo mình nghĩ bạn hiện đang là CVDV của hãng nào đó..hoặc gđ của một đại lý của hãng...quan điểm của mình là:
Vâng, nghe bác nói mà em chạnh lòng vch. Mới biết ánh mắt khinh thường của thiên hạ nhìn thằng kỹ sư học xong ra trường khởi nghiệp ntn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên