Captiva LT 2007 không đề được !

N
Bình luận: 39Lượt xem: 3,889

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em cũng thấy nhiều xe cứ rửa khoang động cơ bằng nước nóng.nhìn thì sạch thật đấy nhưng mà trong qua trình rửa không được đảm bảo nên hay bị hỏng hơạc lỏng các cảm biến thậm chí toi.
Sau khi rửa khoảng 2 tháng bá rút các giắc điện sẽ rõ. Em đã từng phải hàn 6 cái chân ECM luôn. Đôi lúc làm côn rút giắc ra sau cắm lại chẳng nổ. Tìm lòi cả mắt luôn.

longnguyenhongha

Tài xế O-H
ý kiến của haoson mình thấy có lý đó, nhưng bạn cũng kiểm tra cảm biến oxi . và kiểm tra van 1 chiều từ bình xăng lên thử xem.vì van một chiều hư cũng gây nên hiện trạng đạp ga ko lên đó bạn

npvuong

Tài xế O-H
ý kiến của haoson mình thấy có lý đó, nhưng bạn cũng kiểm tra cảm biến oxi . và kiểm tra van 1 chiều từ bình xăng lên thử xem.vì van một chiều hư cũng gây nên hiện trạng đạp ga ko lên đó bạn
cảm biến oxi e đã thay 1 cái trên ngay bầu lọc khí thải rồi bác. đã xong. van 1 chiều nếu là dưới đáy bơm xăng thì e cũng đã thay luôn rồi bác ơi

kiss4you

Tài xế O-H
nếu con map này sai thì thay đã hết. trước tiên xử lý xong con map này đã.
1. hộp. thử hộp khác.
2. không phải hộp ( trong trường hợp này các nguyên nhân làm cho con map sai.)
- điện. cụ nhờ thợ kiểm tra điện tới và đi. ok
- con mập sai đó nó không đo được lượng gió do bị trống gió. kiểm tra kỹ các đường hơi vào cổ nạp. trước nhà em gặp con bmw525i nổ lụp bụp khó chịu mà không báo lỗi gì cả, rút con mập ra thì ổn tí nhưng máy vẫn rùng rùng. đo kiểm tra các thứ chán chê thì mới biết bị xúc ống hơi ở cổ nạp mà phải tháo nguyên cái họng gió mới thấy :D. gắn lại ống hơi vào là oke :)

npvuong

Tài xế O-H
nếu con map này sai thì thay đã hết. trước tiên xử lý xong con map này đã.
1. hộp. thử hộp khác.
2. không phải hộp ( trong trường hợp này các nguyên nhân làm cho con map sai.)
- điện. cụ nhờ thợ kiểm tra điện tới và đi. ok
- con mập sai đó nó không đo được lượng gió do bị trống gió. kiểm tra kỹ các đường hơi vào cổ nạp. trước nhà em gặp con bmw525i nổ lụp bụp khó chịu mà không báo lỗi gì cả, rút con mập ra thì ổn tí nhưng máy vẫn rùng rùng. đo kiểm tra các thứ chán chê thì mới biết bị xúc ống hơi ở cổ nạp mà phải tháo nguyên cái họng gió mới thấy :D. gắn lại ống hơi vào là oke :)
cận tết nên e k mượn được hộp bác ạ. e cũng k biết là có mượn hộp khác được k nữa. phải qua tết mới có kq bác ơi. dù sao e cũng cám ơn các bác ạ. mọi thứ như điện đớm, xăng, lửa, e đều đem nguyên cụm của xe khác qua vẫn vậy ạ :(

thaoden

Tài xế O-H
Bác tháo cái hộp ra, nếu được thì mở luôn ra xem có chân cẳng trong ấy có cái nào bị mục không, em thì nghĩ nó nhận thông số đưa về sai nên không nổ được, còn khi rút ra thì ECU tự đưa về mặc định để nổ máy. không có map thì đạp ga khoảng hơn 2000 vòng là đứng, không lên được nữa. Chúc bác may mắn. :p

npvuong

Tài xế O-H
Bác tháo cái hộp ra, nếu được thì mở luôn ra xem có chân cẳng trong ấy có cái nào bị mục không, em thì nghĩ nó nhận thông số đưa về sai nên không nổ được, còn khi rút ra thì ECU tự đưa về mặc định để nổ máy. không có map thì đạp ga khoảng hơn 2000 vòng là đứng, không lên được nữa. Chúc bác may mắn. :p
chân cẳng của nó tốt lắm bác ơi. e đã vệ sinh sạch sẽ luôn.
k có map e đạp ga vẫn lên hơn 2000 bình thường bác ạ.
bữa h e hay rút jack map ra đề nổ rồi cắm lại chạy nhưng k có ổn..hụp hụp

thaoden

Tài xế O-H
chân cẳng của nó tốt lắm bác ơi. e đã vệ sinh sạch sẽ luôn.
k có map e đạp ga vẫn lên hơn 2000 bình thường bác ạ.
bữa h e hay rút jack map ra đề nổ rồi cắm lại chạy nhưng k có ổn..hụp hụp
khi rút map, đạp ga bình thường không bác, lên cao hết được không?
Bên trong hộp, có cái chân nào bị ko vì mình nghĩ hộp có khả năng nhất, vì cơ bản bác thay hết rôi, còn chừa mỗi cái hộp :cool:

npvuong

Tài xế O-H
khi rút map, đạp ga bình thường không bác, lên cao hết được không?
Bên trong hộp, có cái chân nào bị ko vì mình nghĩ hộp có khả năng nhất, vì cơ bản bác thay hết rôi, còn chừa mỗi cái hộp :cool:
e đạp mút ga luôn khỏe bác à.
chân thì e k thấy cái nào bị hết bác ạ.
E chúc mấy bác năm mới làm ăn phát tài ạ :))
có gì qua tết e làm được e báo cáo sau vs các bác :D

Ngocthienspkt

Tài xế O-H
Xe em Captiva LT 2007 1 tuần nay đề không nổ máy được ạ.!
Dù e đã đem vào gara sửa chữa các thứ như:
Bugi mới, bê nguyên cụm ga + bô bin + bét phun các kiểu của 1 chiếc khác tương tự nhưng vẫn đề k nổ máy được nếu k rút jack MAF ra.
E cũng đã vệ sinh bình xăng 2 lần.
Bơm xăng còn mới.! Đã kiểm tra đường dây điện lại luôn rồi.
Nếu muốn nổ máy e rút jack MAF hay dưới hộp bướm ga thì xe có nổ máy rồi e cắm lại chạy bình thường nhưng có lúc lại hụt ga ạ.
chỉ còn chờ hộp Đen xe giống vậy mượn gắn qua xe e để đề thử thôi ạ!

Có ACE nào đã từng bị cho e xin cao kiến với ạ. e đã vào Chervolet Gia Định trong SG rồi nhưng ae cũng bó tay.
E cũng chuẩn bị tâm lý là thay hộp đen luôn rồi !
Cu kiểm tra cảm biến vị trí cốt máy và cốt cam chua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên