Cần hướng dẫn cách tháo taplo Toyota vios 2017

nghiaalo
Bình luận: 33Lượt xem: 7,807

nghiaalo

Tài xế O-H
Em mới làm thêm nội thất ôtô, khách bảo, xe dàn lạnh, ko tự ngắt.Vì ở xa,hãng Toyota, cho nên mang ra chỗ em, Em muốn tháo taplo ra để vệ sinh dàn lạnh. Em chưa tháo bao giờ, mong các bác,chỉ giúp em từng bước. Bác nào có ảnh hay video, hướng dẫn thì em sẽ ko quên ơn

duongtoyotalk

Tài xế O-H
Cám ơn bác?bác có thể chỉ em con rơle 4 chân tự ngắt, dàn lạnh, nằm ở đâu ko?Có ảnh thì tốt quá
đóng hay ngắt dàn lạnh xe này phụ thuộc vào hộp AC hết nha bạn. nên kiểm tra lại áp lực ga cao áp và thấp áp là bao nhiêu. mà bạn có xác định lại rằng là máy nén ko ngắt hay ko? hay chỉ nghe khách hàng phản ánh thế?

nghiaalo

Tài xế O-H
Em nghĩ đây là nơi giao lưu,trao đổi.Mà sao các bác ko chỉ giúp em,để còn giúp đỡ nhiều anh em khác nữa đang muốn học nghề,áp chỗ nào bác?có ảnh ko ạ?

duongtoyotalk

Tài xế O-H
Em nghĩ đây là nơi giao lưu,trao đổi.Mà sao các bác ko chỉ giúp em,để còn giúp đỡ nhiều anh em khác nữa đang muốn học nghề,áp chỗ nào bác?có ảnh ko ạ?
bạn nói cái j cũng ảnh, ảnh ở đâu ra mà gửi cho bạn? mà bạn thử lấy 1 tấm hình nào đó gửi vào đây thử xem có được hay ko? ở đây ai cũng muốn giúp đỡ nhau cả. người ta hỏi bạn áp suất bao nhiêu ban cũng ko trả lời. cái đó là những cái cơ bản mà người ta dựa vào đó để xem xét bệnh tình thế nào rồi mới cho bạn lời khuyên. đo áp mà bạn hỏi đo ở đâu thì cũng vô lý nhỉ? em nói thật với bác, bác cũng đừng có giận em làm j, xe mới ko bao giờ nó bị dơ mà làm đóng tuyết đường ống đâu. tháo tap lo chi cho cực với lại bác vệ sinh xong thì nó cũng ko hết đâu mà làm. cái này có thể con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh nó báo về hộp sai hoặc relay AC nó bị ngậm ko nhả tiếp điểm làm cho máy nén ko ngắt được nên gây ra hiện tượng đóng băng. bác kiểm tra con relay AC trước xem nó có làm sao ko đã. con đó nó nằm trong hộp cầu chì gần bình điện ấy.

nghiaalo

Tài xế O-H
bạn nói cái j cũng ảnh, ảnh ở đâu ra mà gửi cho bạn? mà bạn thử lấy 1 tấm hình nào đó gửi vào đây thử xem có được hay ko? ở đây ai cũng muốn giúp đỡ nhau cả. người ta hỏi bạn áp suất bao nhiêu ban cũng ko trả lời. cái đó là những cái cơ bản mà người ta dựa vào đó để xem xét bệnh tình thế nào rồi mới cho bạn lời khuyên. đo áp mà bạn hỏi đo ở đâu thì cũng vô lý nhỉ? em nói thật với bác, bác cũng đừng có giận em làm j, xe mới ko bao giờ nó bị dơ mà làm đóng tuyết đường ống đâu. tháo tap lo chi cho cực với lại bác vệ sinh xong thì nó cũng ko hết đâu mà làm. cái này có thể con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh nó báo về hộp sai hoặc relay AC nó bị ngậm ko nhả tiếp điểm làm cho máy nén ko ngắt được nên gây ra hiện tượng đóng băng. bác kiểm tra con relay AC trước xem nó có làm sao ko đã. con đó nó nằm trong hộp cầu chì gần bình điện ấy.
Cám ơn bác ,còn không hết ấy chứ?Em muốn hỏi con relay AC(như bác nói,nhưng nói sai),để thay thử xe mình,sang xem,thế nào,rồi đặt hàng về thay

nghiaalo

Tài xế O-H
Cám ơn bác ,còn không hết ấy chứ?Em muốn hỏi con relay AC(như bác nói,nhưng nói sai),để thay thử xe mình,sang xem,thế nào,rồi đặt hàng về thay
bác chỉ giúp em,con relay AC?và cách tháo,để thay thử,nếu hỏng,đặt hàng về,
thay,giúp bác khách hàng,đỡ lặn lộn,về hãng cách 400km.Gara cách 250km.

Chi_Duong

Tài xế O-H
Đùa chứ chụp ảnh con Purge Valve kêu relay A/C thì bó tay rồi! Bản thân mình ko có 1 chút kiến thức cơ bản về điều hòa và điện thì tốt nhất là làm. Xe lại 2017 còn BH đừng cố quá mà QUÁ CỐ bạn ơi :(

nghiaalo

Tài xế O-H
Đùa chứ chụp ảnh con Purge Valve kêu relay A/C thì bó tay rồi! Bản thân mình ko có 1 chút kiến thức cơ bản về điều hòa và điện thì tốt nhất là làm. Xe lại 2017 còn BH đừng cố quá mà QUÁ CỐ bạn ơi :(
Em chỉ lắp đồ chơi ôtô thôi,vì chỗ em, ko có hãng Toyota và gara, cho nên,mong bác chỉ giúp để em thay thử con relay AC, của xe em sang cho khách, xem khỏi bệnh ko?(relay AC, chỉ rút ra cắm vào đúng ko bác() Bác nào bán, con relay AC,cho em xin địa chỉ với

nghiaalo

Tài xế O-H
Các bác chỉ giúp em con relay AC với? Cho em hỏi luôn con relay AC, có con sơ cua, để mình thay khi hỏng như cầu trì ko vậy? Em cám ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên