Cảm biến trên block điều hòa

adenzbacninh2011
Bình luận: 98Lượt xem: 16,651

lieukhai

Tài xế O-H
Cảm biến áp suất ga .hay công tắc áp suất cấp mát khi có áp suất đủ đóng công tắc áp suất cấp mass cho hôp điều hoà.tưc nếu k có gas thì điều hoà k hoạt động. và khi áp cao thì nó lại điều khiển quạt vd từ nối tiếp sang song song . vì khi áp cao thì cần quạt quay nhanh hơn

thì mình đã bỏ con cảm biến tốc độ của lốc điều hòa thì đồng nghĩa với việc mình không còn xài khiển hộp nữa, còn con cảm biến áp suất ga (em không nói đến công tắc áp suất ga) thì nó gởi tín hiệu về hộp để hộp đóng ngắt lốc, cho nên mình không xài hộp nữa thì công tắc áp suất ga mình cũng bỏ luôn còn gì, rút rắc cảm biến áp suất ra và không xài nữa còn gì, phải không ạ?

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Trong trường hợp bác thay lốc mà lốc lại không có cảm biến này thì mình làm giả tín hiệu tốc độ máy nén vào ECU vẫn dễ hơn:
1. Độ thêm đĩa từ và cảm biến giống như trên mô hình điều hòa không khí tự động của các trường nghề
2. Cách này em chưa thử nên không biết có được không: Lấy tín hiệu trục cam đưa vào chân tín hiệu máy nén.
cụ ơi việc j phải lấy tín hiệu ở trục cam làm j cho phúc tạp cụ lấy ngay ở máy phát cho em đảm bảo 100% dc vì em làm quá nhiều rồi.

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Sẽ có trường hợp bắt nhầm 2 dây, vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ hay chỉ đảo ngược lại
Không biết điện áp ở cục cảm biến cốt cam có cùng với điện áp của cảm biến tốc độ lốc này không
Chân của cảm biến cam có lẽ thường là Ne+ và Ne- . Mình đấu chung vô như vậy có nên mắc thêm 2 đi ốt không bác nhỉ
cụ đấu ngay nên máy phát cho em chứ đừng đấu vào cảm biến trục cam lơ gơ là toi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm biến áp suất ga .hay công tắc áp suất cấp mát khi có áp suất đủ đóng công tắc áp suất cấp mass cho hôp điều hoà. và khi áp cao thì nó lại điều khiển quạt vd từ nối tiếp sang sông sông. vì khi áp cao thì cần quạt quay nhanh hơn
Chưa chắc đã cấp mát đâu nhé

lieukhai

Tài xế O-H
Bác đấu đi ôt thế nào?
e nghĩ là vậy

lieukhai

Tài xế O-H
Đặt con cảm biến đó cố định vào máy phát để nó lấy tín hiệu quay của cánh quạt máy phát đó bác,có điều mất nhiều thời gian để chỉnh cho nó ổn định.
còn trường hợp con cảm biến đó hư thì mua đại con cảm biến khác ở ngoài có không bác nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên