Bệnh lịm động cơ máy PC78US-6

VuOanh
Bình luận: 68Lượt xem: 7,590

VuOanh

Tài xế O-H
Các bác có ai dính bệnh tương tự tư vấn hộ. Máy PC78US-6 bơm ruột ngon. Ngăn kéo nguyên bản ( máy mua bãi được 2 tháng ) nhưng cứ làm được vài giờ nhiệt độ tầm 70 độ là lịm máy. AS bơm đặt 320 ký, AS bơm khiển đặt 35 ký. Bơm cao áp đã cân lại. Thủy lực chỉnh bình thường không nhanh lắm nhưng vẫn dính. Điện PC EPC vòng tua lúc bị không thay đổi nên PM cũng ổn định so với lúc làm tốt ( đã sửa mò cho mạ lại ba lô nhưng không được ).

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Các bác có ai dính bệnh tương tự tư vấn hộ. Máy PC78US-6 bơm ruột ngon. Ngăn kéo nguyên bản ( máy mua bãi được 2 tháng ) nhưng cứ làm được vài giờ nhiệt độ tầm 70 độ là lịm máy. AS bơm đặt 320 ký, AS bơm khiển đặt 35 ký. Bơm cao áp đã cân lại. Thủy lực chỉnh bình thường không nhanh lắm nhưng vẫn dính. Điện PC EPC vòng tua lúc bị không thay đổi nên PM cũng ổn định so với lúc làm tốt ( đã sửa mò cho mạ lại ba lô nhưng không được ).
máy mới mua bãi về mà lại bị hỏng rồi ak cụ .cụ ktra những gì nữa rồi "bơm cụ tháo ra xem rồi hay sao mà biết ruột nó ngon ", lịm những thao tác nào vậy lúc đó thao tác nhanh hay vẫn chậm như ban đầu ??? cụ thêm càng nhiều thông tin thì mọi người dễ chém giúp cụ

chungsitnb

Tài xế O-H
Lim máy có khói đen ko cụ?nếu khói đen cụ nên xem lại đường gió ,hoăc tubo .nêu còn tốt cả thì động cơ không việc gì .nếu không khói đen cụ nên xem lại bom cao áp.

VuOanh

Tài xế O-H
máy mới mua bãi về mà lại bị hỏng rồi ak cụ .cụ ktra những gì nữa rồi "bơm cụ tháo ra xem rồi hay sao mà biết ruột nó ngon ", lịm những thao tác nào vậy lúc đó thao tác nhanh hay vẫn chậm như ban đầu ??? cụ thêm càng nhiều thông tin thì mọi người dễ chém giúp cụ
Đã mở bơm kiểm tra ruột còn đẹp. lịm tất cả thao tác, nếu vừa duỗi Arm và hạ Bom thì lịm nặng hơn chết máy. Mới làm rất khỏe đều máy

VuOanh

Tài xế O-H
Lim máy có khói đen ko cụ?nếu khói đen cụ nên xem lại đường gió ,hoăc tubo .nêu còn tốt cả thì động cơ không việc gì .nếu không khói đen cụ nên xem lại bom cao áp.
Đã gửi bơm kim cao áp đi kiểm tra cân lại không được gửi mạ lại cả ba lô. Động cơ thợ máy kt kỹ và loại trừ. Bây giờ có bác nào từng dính bệnh này chỉ cho thì tốt quá. Máy vẫn vừa làm vừa nghỉ cả tháng nay chủ máy nhăn nhó kêu trời.

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Đã mở bơm kiểm tra ruột còn đẹp. lịm tất cả thao tác, nếu vừa duỗi Arm và hạ Bom thì lịm nặng hơn chết máy. Mới làm rất khỏe đều máy
Đã gửi bơm kim cao áp đi kiểm tra cân lại không được gửi mạ lại cả ba lô. Động cơ thợ máy kt kỹ và loại trừ. Bây giờ có bác nào từng dính bệnh này chỉ cho thì tốt quá. Máy vẫn vừa làm vừa nghỉ cả tháng nay chủ máy nhăn nhó kêu trời.
máy ở đâu thế cụ ,vô lý máy có động cơ bơm ngăn kéo mà ktra ngon hết rồi mà vẫn lịm bệnh hay thế còn chỗ nào cụ chưa ktra hết

gamo123

Tài xế O-H
bác kiểm tra 2 phít tông nâng gối đi với xem bi đỡ gối có bi mòn ko

bác kiển tra cả van điên ơ bơm lữa

Tiepsuachua

Tài xế O-H
chào bác em vừa sửa song con hitachi 450 _1 cũng bệnh y như bác bơm kim cao áp em đi làm lại hết và không khỏi bệnh thế dồi em thay bơm tay là hết luôn

phuthinh182

Tài xế O-H
Cụ có sơ đồ thủy lực xe này ko? Cho em xin với. Em nghiên cứu xem sao!

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Các bác có ai dính bệnh tương tự tư vấn hộ. Máy PC78US-6 bơm ruột ngon. Ngăn kéo nguyên bản ( máy mua bãi được 2 tháng ) nhưng cứ làm được vài giờ nhiệt độ tầm 70 độ là lịm máy. AS bơm đặt 320 ký, AS bơm khiển đặt 35 ký. Bơm cao áp đã cân lại. Thủy lực chỉnh bình thường không nhanh lắm nhưng vẫn dính. Điện PC EPC vòng tua lúc bị không thay đổi nên PM cũng ổn định so với lúc làm tốt ( đã sửa mò cho mạ lại ba lô nhưng không được ).[/QUOTE]
cụ xem kĩ l có thể làm rõ chỗ em trên với ạ em không rõ lắm nếu cụ khảng đinh động cơ ngon thì chỉ có đện đóm thôi ạ

vietdan71

Tài xế O-H
Mua phải máy đã mông lại bằng bơm TQ

tuanmxd39

Tài xế O-H
Giảm lưu lượng. Chỉnh góc nghiêng bơm thử xem cụ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên