Xe RX350 2008 (HỘP SỐ U151E) chạy rung lắc thân xe

V
Bình luận: 40Lượt xem: 6,491

VENZA7777

Tài xế O-H
Xe đã xử lý xong chưa, bác chủ??
Bác nên xem lại cây láp chỗ 3 viên bi, trên đó chỉ cần có gờ nhỏ thôi là gia tốc lên có thể nó bị rung. Ah mà bác xác định giúp e nó rung kiểu nào kiểu e đang nói cây láp là rung ngang xe. Để chai nước trong hộc dụng ly thấy rung ngang rõ.
Qua mấy ngày luẩn quẩn cái láp thì đã mượn 1 em xe camry bỏ qua Ok rồi các bác. Cứ tháo ra so sánh giữa 2 xe camry và rx350 thì chỗ viên bi của camry tồi hơn nhiều. Nhưng khi lắp vào lại ngon lắm. Bị cái láp bên phụ. Xe này chỉ 1 cầu trước thôi, Dùng láp ngang nhé các bác. Khả năng láp này bị mất cân bằng động quá

vanbb19891988

Tài xế O-H
Qua mấy ngày luẩn quẩn cái láp thì đã mượn 1 em xe camry bỏ qua Ok rồi các bác. Cứ tháo ra so sánh giữa 2 xe camry và rx350 thì chỗ viên bi của camry tồi hơn nhiều. Nhưng khi lắp vào lại ngon lắm. Bị cái láp bên phụ. Xe này chỉ 1 cầu trước thôi, Dùng láp ngang nhé các bác. Khả năng láp này bị mất cân bằng động quá
Quá hay, thanks cụ đã chia sẻ ban bệnh và báo lại kết quả cho anh em rút kinh nghiệm bicycle oh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hô hô, đoán bừa phát lại trúng, may thế

techcarhy

Tài xế O-H
E đang hóc với con này, chạy bình thường dìu ga không gấp thì xe chạy ngọt, không rung lắc. Chạy chế độ tự động OK không lắc
Khi tăng tốc đột ngột thì xe bị rùng lắc thân xe rất khó chịu.
Đã đại tu hộp số. Thay bu gi, đổi mobin xe bình thường, đổi maf, đổi bướm ga, súc thùng xăng, lọc xăng, áp xăng ok. Đã kiểm tra láp, thay 4 lốp, cân bằng động lốp, tháo giắc điện máy phát.. Nhưng đều không có kết quả.

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN THÊM.
em nghĩ bơm xăng không biết bác thay thử chưa vì trên kia không thấy nhắc đến

lantuyen

Tài xế O-H
kiểm tra 3 cục cao su chân máy trước khi làm thêm , thường thì nó bị một cục rồi mới rung khi tăng tốc , không thì khiểm tra lửa lại , rung mà máy nổ ko đứt quảng là máy ko sao , nó chỉ là phần cơ khí

phamthanhhien_

Tài xế O-H
TôiUOTE="VENZA7777, post: 602499, member: 224021"]E đang hóc với con này, chạy bình thường dìu ga không gấp thì xe chạy ngọt, không rung lắc. Chạy chế độ tự động OK không lắc
Đã đại tu hộp số. Thay bu gi, đổi mobin xe bình thường, đổi maf, đổi bướm ga, súc thùng xăng, lọc xăng, áp xăng ok. Đã kiểm tra láp, thay 4 lốp, cân bằng động lốp, tháo giắc điện máy phát.. Nhưng đều không có kết quả.

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN THÊM.[/QUOTE]
To

phamthanhhien_

Tài xế O-H
Chào bạn , đã có nhiều ý bàn về xe bị rung lắc thân khi tăng tốc đột ngột, tôi xin góp ý thêm:
TôiUOTE="VENZA7777, post: 602499, member: 224021"]E đang hóc với con này, chạy bình thường dìu ga không gấp thì xe chạy ngọt, không rung lắc. Chạy chế độ tự động OK không lắc

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN THÊM.
To[/QUOTE]
E đang hóc với con này, chạy bình thường dìu ga không gấp thì xe chạy ngọt, không rung lắc. Chạy chế độ tự động OK không lắc

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN THÊM.
Chào các bạn,
Tiếp theo ý kiến của các bạn tôi xin đóng góp thêm như sau:
Bạn nên kiểm tra hệ thống treo thân xe với cầu sau (hệ giằng ngang và dọc )thường là do rotuyne bị rơ lỏng do sử dung từ 2008 đến nay,phần cao su có thể bị hư nhưng ít xảy ra hơn .
Mến chào các bạn, hy vọng qua diễn đàn tôi được học thêm kinh nghiệm.

audi@@

Tài xế O-H
Hô hô, đoán bừa phát lại trúng, may thế
e bị vật rồi đấy chứ, bắt tùm lum cuối cùng bị cái mình không nghi nhất. e thề là tìm cho ra thủ phạm e đặt cặp mới về rồi thử từng đoạn một (con focus 2.0) e không ngại khi nhận mình dốt với cứng đầu nhưng e kiểm tra ko rơ không đảo ( đo bằng đồng hồ so) nhưng vẫn bị rung. tới đoạn bị chỗ 3 viên bi thì mới để ý nó bị lõm một tí chưa đc 1mm. đối với xe khác e không biết nhưng những xe có xu hướng rung ngang thì không thể bỏ qua nó được.

audi@@

Tài xế O-H
chúc mừng bác. Tuyet làm vài vòng đi chứ

THANHUTTME

Tài xế O-H

XIN ĐƯỢC TƯ VẤN THÊM.
em có gặp trường hợp tương tự như bác 1 lần, may mắn là phát hiện cao su chân máy vỡ sớm.
Theo em thì có thể do cao su chân máy vỡ mất cân bàng, khi chạy gặp đúng tần số nó cộng hưởng thì nó sẽ rung lắc mạnh hơn. Khi tăng tốc là một trường hợp như vậy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên