vios 2005 lì máy

sonbg
Bình luận: 22Lượt xem: 2,963

manhdung1982

Tài xế O-H
Các bác giúp em ca này tình hình em gặp chú vios 2005 xe đi khoảng 60km là máy yếu giật xe chết maýem kiểm tra thay bugi cao su môbin thay bơm xăng mới vệ sinh lọc dầu vvti còn cái van vvti không tháo được em ko vệ sinh được vì tháo ra nó kẹt ở đó sợ gẫy lại đền oan 800k em để nguyên lũc xe bị như vậy không nổi check em cắm máy không có nỗi kích hoạt vvti thì nõ chễt máy luôn có ai làm dòng này nhiều chia sẻ cho em tý kinh nghiệm thank các bác
bạn thao béc phun ra mà vệ sinh.mình cũng gặp 1 e như vậy rồi.

tiendu_lg

Tài xế O-H
bạn thao béc phun ra mà vệ sinh.mình cũng gặp 1 e như vậy rồi.
Em hãy dùng chức năng ghi dữ liệu động rồi chạy xe cho đến khi máy có hiện tượng trên để phân tích. cắm tiếp 1 cái đồng hồ đo áp vào đầu ra ngay bơm, chạy xe và quan sát. Như vậy là mình sẽ loại trừ được hệ thống xăng, các cảm biến. chỉ còn phần lửa và phần cơ khí máy. chúc em mau thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ Xe cho em hỏi...em nghe mấy ông kia bảo lúc mấy cái cảm biến nó chết thì ECU vẫn lấy cái tín hiệu đc lập trình sẵn để tính toán phun xăng hả cụ?...lúc đó đèn check có sáng ko cụ?
Chẳng ai dám chắc được điều ấy, vì nói là hỏng thì nó có nhiều kiểu hỏng khác nhau. Tất nhiên, đèn Check có thể sáng, có thể không sáng. Cứ phải kiểm tra thực tế cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên