Tư vấn sửa chữa, và chia sẽ kinh nghiệm tổng quát vấn đề máy toyata 3s CHK

thanhtps
Bình luận: 64Lượt xem: 3,394

thanhtps

Tài xế O-H
Mình tháo cốt máy pít tông miểng ra rồi đem gia công hay để vậy nang ra họ tự tháo ạ. Chân thành cảm ơn bác 1982 hồi đáp rất nhanh ạ. Nếu tiện bác cho em số alo dc kg ạ. Mà bác ở đâu vậy ạ . Em mời bác bữa bia ạ

2016-09-22 12.48.51.jpg

2016-09-22 12.48.51.jpg

2016-09-22 12.48.51.jpg

manhdung1982

Tài xế O-H
Mình tháo cốt máy pít tông miểng ra rồi đem gia công hay để vậy nang ra họ tự tháo ạ. Chân thành cảm ơn bác 1982 hồi đáp rất nhanh ạ. Nếu tiện bác cho em số alo dc kg ạ. Mà bác ở đâu vậy ạ . Em mời bác bữa bia ạ

View attachment 47373

View attachment 47371

View attachment 47372
cái này bác đánh dấu theo thứ tự 1,2,3,4 tính từ đầu máy. bác đánh dấu vào tay biên.bác tháo ra cũng đc. tại vì bác mang ra thợ cơ khí gia công thì về bác vẫn phải ktra lai và vẹ sinh.rồi mới hoàn thiện.e ở HN.

thanhtps

Tài xế O-H
Dạ để em kt ạ. Bác cho em hỏi tí nhé
Mình đi xoáy xu pắp . Mài mặt máy ( bị rổ nhiều chổ ) có cần đem theo cốt cam lò xo móng ngựa kg ạ
Đi làm cốt máy . Ac go có cần đem theo pit tông bạc kg ( Em thấy nòng kg xước nhiều , lắc dọc thấy còn ok lắm ạ ) vì pít tông đang dính với tay z ênh ạ có phải tháo rời ra kg

2016-09-22 21.53.57.jpg

Các bác cho em hỏi luôn rà mặt máy , thay 16 cây sup pắp ( xoáy luôn ), thay 4 bộ bạc pít tông thày bộ miểng , mài cốt máy .. kinh nghiệm các cụ đi trước khoảng bao nhiêu tiền ạ ... EM đang thất nghiệp...:):

manhdung1982

Tài xế O-H
Dạ để em kt ạ. Bác cho em hỏi tí nhé
Mình đi xoáy xu pắp . Mài mặt máy ( bị rổ nhiều chổ ) có cần đem theo cốt cam lò xo móng ngựa kg ạ
Đi làm cốt máy . Ac go có cần đem theo pit tông bạc kg ( Em thấy nòng kg xước nhiều , lắc dọc thấy còn ok lắm ạ ) vì pít tông đang dính với tay z ênh ạ có phải tháo rời ra kg

View attachment 47433

View attachment 47434

View attachment 47435
Các bác cho em hỏi luôn rà mặt máy , thay 16 cây sup pắp ( xoáy luôn ), thay 4 bộ bạc pít tông thày bộ miểng , mài cốt máy .. kinh nghiệm các cụ đi trước khoảng bao nhiêu tiền ạ ... EM đang thất nghiệp...:):
bác mang hết đi để ng ta lắp cho.còn pittong bác lên thay mới vì bị mòn và sước rồi.xupap mòn quá mới phải thay ,bác rà lại là đc.ở chỗ e rà mặt là 250k,xu páp 80-90k/cây.bạc khoảng200k/bộ.ép và doa xi lanh200k/1 xi lanh.mài trục180k.bộ pittong xecmang khoảng1,5tr.bộ gioăng đại tu khoảng 400k.công trình này của bác nghe có vẻ trường kì nhỉ?

thanhtps

Tài xế O-H
[QUOTE="manhdung1982, post: 516348, member: 201571"rà mặt là 250k,xu páp 80-90k/cây.bạc khoảng200k/bộ.ép và doa xi lanh200k/1 xi lanh.mài trục180k.bộ pittong xecmang khoảng1,5tr.bộ gioăng đại tu khoảng 400k.?[/QUOTE]

xu páp 80-90k/cây * 16 em = 1t4. >> 1t5 cái này căng
tạm tính theo đơn của bác độ tầm hơn 5 củ ..... Thanks bác

Trungmeoto

Tài xế O-H
Nói tóm lại đưa cho ngươi ta làm a đến z lấy bao nhieu tien còn hay hơn chứ ko rành mà vọc vào bị lỗi nhỏ lại mất tiền ngu.tièn vá quá tiền may rồi đấy bác

thanhtps

Tài xế O-H
Nói tóm lại đưa cho ngươi ta làm a đến z lấy bao nhieu tien còn hay hơn chứ ko rành mà vọc vào bị lỗi nhỏ lại mất tiền ngu.tièn vá quá tiền may rồi đấy bác
Em biết thế như thợ bây giờ làm ăn như shit mới làm 18 củ cụ ạ . đi 7000km hư bơm nhớt nên em tự tháo ra xem sao chuyến này đi gia công về ráp ( tồng chi phí thay tất trừ lốc máy ) hơn 10 củ .. cả bơm nhớt ..... bị nữa em cân đồng nát bỏ luôn xe 4 bánh cũ ạ

buianhduy123456

Tài xế O-H
Em biết thế như thợ bây giờ làm ăn như c hó . mới làm 18 củ cụ ạ . đi 7000km hư bơm nhớt nên em tự tháo ra xem sao chuyến này đi gia công về ráp ( tồng chi phí thay tất trừ lốc máy ) hơn 10 củ .. cả bơm nhớt ..... bị nữa em cân đồng nát bỏ luôn xe 4 bánh cũ ạ
nếu tự làm thì không tới 10 triệu.đi gia công thì đem theo bơm nhớt cho thợ họ rà.em thích mấy người như cụ.mày mò,học hỏi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em biết thế như thợ bây giờ làm ăn như c hó . mới làm 18 củ cụ ạ . đi 7000km hư bơm nhớt nên em tự tháo ra xem sao chuyến này đi gia công về ráp ( tồng chi phí thay tất trừ lốc máy ) hơn 10 củ .. cả bơm nhớt ..... bị nữa em cân đồng nát bỏ luôn xe 4 bánh cũ ạ
Hề, ở đây có nhiều loại chó khác nhau ạ

thanhtps

Tài xế O-H
bơm nhớt họ kg gia công dc bảo mua mới mà kg biết sao đây ạ .... lại thêm mớ nữa cho bơm nhớt

bác nào có món này và biết giá kg ạ !

thanhtps

Tài xế O-H
EM ráp xong cái máy nhưng đề gắn 1 bu gi nhông đề tự rút về để trống kh gắn bu gi nào thì ok ....Các cụ chém chổ này hộ em

thanhtps

Tài xế O-H
mong các bác chỉ cách gắn cành nắp xapô với búp xoa máy toy 3s ạ Hiện tại máy đề chạy 2 vòng sau đó bị dội ngược nhông đề nhả lại .... cam canh đúng dấu ... cốt máy canh cũng ngay dấu a. . mong các cụ chém cho ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên