Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

L
Bình luận: 76Lượt xem: 9,534

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

Bac hay xuc kim phun va kiem tra xem kim co bi dai khong,hoac bac hay kiem tra dien tro hoac dien ap cua cam bien nhiet do nuoc lam mat co dung khong
bác là thành viên mới nên em chỉ nhắc nhở,bác đọc kĩ cái này trước khi tham gia diễn đàn nhé.http://www.oto-hui.com/diendan/f316...-de-tranh-vi-pham-update-3-2013-a-166590.html

ninhtinh

Tài xế O-H

Những bệnh quái quỷ này đôi ki khó mà chuẩn đoán đấy nhưng suy cho cùng là chình độ và kinh nghiệm chưa đủ. và cũng là bài học.:)):)):)):cp

76u1-6658

Tài xế O-H

Cái này y hệt bị tuột áp,bác kiểm tra cộng sin bơm xăng hoặc kiểm tra cái van hồi trong bộ comle(cụm bơm xăng),2 cái này gây tụôt áp đó bác!

lehuyvu79

Tài xế O-H
Chắc cụ trêu anh em hay sao chứ?
Ắc quy thì chẳng liên quan gì cả. Trừ khi là điện áp thấp quá không khởi động được thôi.
- Chứ Không có gì có thể ảnh hưởng đến nổ máy cả. Nếu có ảnh hưởng do điện áp cao hoặc điện áp thấp đến nguồn của các ECU điều khiển thì ECU sẽ báo lỗi.

Cụ nào là cao nhân giải thích giúp.

Dòng xe này điện áp thấp sẽ không báo lỗi ,nhưng có thể dùng đồng hồ kt vol của ác qui cũng biết dc bình khỏe thì trên 12vol ,còn yếu là dưới 9 vol.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Các Mod xóa bài trên của em dùm cái em bị lạc đề tài.

Garagehaitaibp

Tài xế O-H

Trường hợp này,tôi cũng đã sửa nhiều,hơi tiếc là bạn chưa nói rõ ngoài vấn đề khó nổ xe của bạn khi chạy đường xa,khoang 50 km trở lên xe có hiện tượng bị giật và chết máy hay không.thông thường những lỗi như vậy phần nhiều do hệ thống cung cấp nhiên liệu,nhẹ thì do lọc xăng quá bẩn,nặng thì do bơm xăng của bạn bị tụt áp. thông thường khi đề máy nổ trong đường ống xăng luôn duy trì một áp xuất nhật định,khi tắt máy một khoảng thời gian hơi lâu áp xuất trong đường ống bị giảm nên khi khởi động bơm hoạt động dủ áp suất máy mới nổ được. bạn kiểm tra lọc xăng và bơm xăng nhé,nếu không,bạn phải đề hai lần máy mới nổ được

danghuudinh

Tài xế O-H

Đơn giản thế này nhé. bác lấy cái đồng hồ đo áp xăng gắn vào rồi nổ máy lên cho nổ 1 tí rồi tắt máy khoảng 15 phút xem nếu đồng hồ tuột xuống dưới 1,5 kí thì bác phải đề 2 phát mới nổ. cái này là bị van lưu áp. có thể nằm ở đít bơm giống zace hoặc ở lọc sơ cấp giống vios. mình làm 2 xe vios rồi hết bệnh. good luck

boyboy2999

Tài xế O-H

đúng là bệnh nan y ,tự nhiên thay ắc qui lại dc , khó hỉu thật:-?

lichno37

Tài xế O-H

E này lâu rùi nhưng mới đây e gặp chủ nó, e hỏi thăm thì dc biết là sửa dc rùi các bác ak.e hỏi thì chủ xe bảo gara khác thay bình accu là hết bệnh luôn,hixhix e nghe mà ko thể giải thích dc lý do các bác ak.

duydienoto

Tài xế O-H

Bệnh này ko phải riêng bác mới gặp xe điện tư nhiều người va phải bệnh ma ám ko riêng innova mà các hãng xe khác gặp phải acquy có ngăn điện trở kém (điện trở ko ổn định)khó và không nổ được sau 2h thi cũng bình thường.khách tới tả bệnh tôi cũng thay vài chiếc rồi.ý kiến của tôi chỉ có vậy thôi.
ơ

duydienoto

Tài xế O-H

ý kiến của bác vậy chỉ đúng khi bình hỏng hẳn thì thợ bình thường cũng biêt nhưng cái bình anh em ta đang chao đổi tôi lắp sang dong xe điện cơ thi bình thương thời gian dài mới hỏng
Dòng xe này điện áp thấp sẽ không báo lỗi ,nhưng có thể dùng đồng hồ kt vol của ác qui cũng biết dc bình khỏe thì trên 12vol ,còn yếu là dưới 9 vol.

camri

Tài xế O-H

Có lẽ van một chiều trong bơm xăng của xe bạn đóng không kín rồi. Bạn thay bơm xăng mới thử xem sao.

DZCARVN

Tài xế O-H

E này lâu rùi nhưng mới đây e gặp chủ nó, e hỏi thăm thì dc biết là sửa dc rùi các bác ak.e hỏi thì chủ xe bảo gara khác thay bình accu là hết bệnh luôn,hixhix e nghe mà ko thể giải thích dc lý do các bác ak.

Đó là cách sữa chữa kết hợp rất đúng, đôi khi gặp bịnh khó chịu như vậy mà sửa thành công nhiều xe thì gọi là "bí kíp".mà có mấy ai chịu lộ bí kíp đâu- trong trường hợp này những việc bình thường phải thực hiện như đo áp xăng ,coi data list...thợ nào cũng làm cả thậm chí thay cả bugi,bơm xăng,béc nhưng bịnh không hết đâu- thay ắc quy là khi họ đã làm xong bịnh rồi. bịnh này có 2 cách làm:
- tháo nắp quy lát ra kiểm tra rồi ráp lại (cách này kỹ nhưng hơi cực)
- tháo bộ cổ hút ra quan sát rồi xử lý (cách này nhanh)
cả 2 cách trên bảo đảm hiệu quả, khi xử lý xong và thử xe xong thì thay ắc quy luôn...nếu AE có máy test hệ thống điện xe thì sẽ thấy rất rõ . chúc mọi người vui vẻ.

ga_auto37

Tài xế O-H

Ác quy bị não rồi.....................hehee

toanprohdbk

Tài xế O-H

Cái này liên quan gì tới lọc xăng . nếu mà lọc xăng bị tắc hay là có bẩn thì khi chạy bình thường máy khó tăng tốc được hoặc có thể chạy gằn máy vì thiếu nhiên liệu hoặc chạy được 1 lúc máy tự dưng chết máy. chủ thớt chỉ nói là khi chạy rồi dừng 2 tiếng rui đề lại khó đề thôi.

AutoDalat

Tài xế O-H

Em đọc bài này từ đầu đến cuối kết luận được đúng 1 câu: ma ám kèm theo khó hiểu :102:

phuong9

Tài xế O-H

Nếu hệ thống cảm biến đều bình thường thì bác xem lai bugi coi. chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên