Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

L
Bình luận: 76Lượt xem: 9,564

skmico

Tài xế O-H
Cac cu noi tut ap xang.the co sao xe de wa dem lai ko bi tut.ma de cai no ngay.tut gi ma tut.hong de lam sao duoc co no nong may len rui ma de 2 tieng sau thi de cung da nguoi nhu kem rui con gi.bac kiem tnham lam giam nhiet do cua dong co.vi the gay kho no.con ki da de wa dem con cam bien da nguoi han va bao dung va +che do khoi dong lanh kim phun phun nhieu hon suy ra re no.co gi ko dung mong cac bac bo wa cho.may tinh cua em cui bap wa ko co vietky.mong cac bac thong cam

MyPower

Tài xế O-H
Cac cu noi tut ap xang.the co sao xe de wa dem lai ko bi tut.ma de cai no ngay.tut gi ma tut.hong de lam sao duoc co no nong may len rui ma de 2 tieng sau thi de cung da nguoi nhu kem rui con gi.bac kiem tra cho em con cam bien nhiet do nuoc lam mat xem di.lieu no co hong ko?vi theo em nghi nhiet do bao sai bao nong wa hop den se dieu kien cho kim phun it xang di.va mo van tuan hoan khi xa de nham lam giam nhiet do cua dong co.vi the gay kho no.con ki da de wa dem con cam bien da nguoi han va bao dung va +che do khoi dong lanh kim phun phun nhieu hon suy ra re no.co gi ko dung mong cac bac bo wa cho.may tinh cua em cui bap wa ko co vietky.mong cac bac thong cam

Thế theo cụ thì để 2 tiếng thì nhiệt độ động cơ giảm còn bao nhiêu?
- Mà cảm biến thì chẳng nhẽ để 2 tiếng mới lỗi.
- Còn vấn đề nữa là bác bảo nó phun ít khi khởi động? Em thấy con nào cũng phun làm đậm khi khởi động ngay cả động cơ đủ nhiệt độ.
- Àh lại còn cái van tuần hoàn khí xả nữa em nghe lạ quá bác chỉ em với. Không biết con này nó đặt chỗ nào bác nhỉ?

bvh_290589

Tài xế O-H
Em xin chem the nay ko piet dung ko mong cac cu chi giao
e ngi la do de vi khi de nong thi tro cac cuon day se giam thi khi do hieu suat cua de se khong du cho tam no cua may.
Chuc bac thanh cong

lichno37

Tài xế O-H
Chào các bác
e vật lộn với e nó mấy ngày và điều trị hết thuốc hết bài luôn mà e nó cũng ko hết bệnh các bác ak.cuối cùng e chơi nước liều thay bình accu các bác ak.ai ngờ khi giao xe cho chủ 1 ngày thì bệnh e nó khỏi thật hjhj.e mừng hết biết.
tuy thay bình accu e nó hết bệnh nhưng e vẫn ko thoải mái dc các bác ak vì e cứ thắc mắc tại sao accu lại có thể gây ra bệnh kỳ quái như vậy dc hichic.bác nào có kinh nghiệm về điện thì chém hộ e với.

skmico

Tài xế O-H
Thế theo cụ thì để 2 tiếng thì nhiệt độ động cơ giảm còn bao nhiêu?
- Mà cảm biến thì chẳng nhẽ để 2 tiếng mới lỗi.
- Còn vấn đề nữa là bác bảo nó phun ít khi khởi động? Em thấy con nào cũng phun làm đậm khi khởi động ngay cả động cơ đủ nhiệt độ.
- Àh lại còn cái van tuần hoàn khí xả nữa em nghe lạ quá bác chỉ em với. Không biết con này nó đặt chỗ nào bác nhỉ?[/
xin loi.em nham.tai em vua doc nham bai viet bac lexuan noi co con inova 2007 bi roi xuong nuoc da lam no duoc rui nhung chi di duoc 80km.doc loi thi bao co noi tuan hoan khi xa.em nham nham xin loi cac bac nha.

T

trantrungc4

Khách
Kính chào các bác: xưởng e hiện có con inova mắc bệnh nan y như thế này các bác ạ.
*e nó cứ tắt máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ,khi chạy máy nóng tắt máy đề lại thì phát 1,khi để e nó qua đêm hay lâu hơn nữa cũng đề phát 1 là nổ.
e đã đo xăng kt lửa,cam,súc béc,vệ sinh bugi mà vẫn ko hết.bác nào có cao kiến thì chỉ dùm e với.
thank các bác
Con này có sấy khí nạp không các cụ :7:

MyPower

Tài xế O-H
Chào các bác
e vật lộn với e nó mấy ngày và điều trị hết thuốc hết bài luôn mà e nó cũng ko hết bệnh các bác ak.cuối cùng e chơi nước liều thay bình accu các bác ak.ai ngờ khi giao xe cho chủ 1 ngày thì bệnh e nó khỏi thật hjhj.e mừng hết biết.
tuy thay bình accu e nó hết bệnh nhưng e vẫn ko thoải mái dc các bác ak vì e cứ thắc mắc tại sao accu lại có thể gây ra bệnh kỳ quái như vậy dc hichic.bác nào có kinh nghiệm về điện thì chém hộ e với.

Chắc cụ trêu anh em hay sao chứ?
Ắc quy thì chẳng liên quan gì cả. Trừ khi là điện áp thấp quá không khởi động được thôi.
- Chứ Không có gì có thể ảnh hưởng đến nổ máy cả. Nếu có ảnh hưởng do điện áp cao hoặc điện áp thấp đến nguồn của các ECU điều khiển thì ECU sẽ báo lỗi.

Cụ nào là cao nhân giải thích giúp.

TANTHONG

Tài xế O-H
Chiều nay mình mới học thêm đc 1 sự cố ko thể ngờ.cho chiếc i20 tay lái nặng đồng hồ taplo hiện chử esp. mình ko biết sao phải chạy lên hãng test lại,thì ra chỉ lỏng rắt cảm biến tay lái thôi à quá may luôn

kuhieu

Tài xế O-H
Con này có khả năng là do bị tụt áp xăng vì để 2 tiếng đề lại khó nổ nhưng đã tụt áp mà để qua đêm lại nổ ngon thì nghe vô lý quá.em tài hèn sức mọn chỉ đóng góp được ý kiến nhỏ này thôi ạ các bác chém tiếp để e được học hỏi thêm

nguyentrungnghia32

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

Bac hay xuc kim phun va kiem tra xem kim co bi dai khong,hoac bac hay kiem tra dien tro hoac dien ap cua cam bien nhiet do nuoc lam mat co dung khong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên