Thứ tự xylanh trên động cơ V6

quang duy nang
Bình luận: 34Lượt xem: 8,534

truyenminh705

Tài xế O-H
E ko có học hành đàng hoàn nên e ko rỏ về mấy lý thuyết này lắm cụ à. Muốn biết thứ tự nổ và thời điểm nổ e toàn nhất nắp dàn cò nó ra để xem theo kinh nghiệm thôi cụ à

Uh, đặt tên cho các máy là 123456 trước (đặt tùy ý) xong tìm thứ tự nổ (VD: kết quả là 1-3-5-4-2-6) phải gắn với thứ tự xylanh mình đặt hoặc nhà chế tạo đặt. Phải có thứ tự nổ và số thứ tự động cơ thì mới gắn ống cao áp hoặc dây cao áp được chứ.

halee

Tài xế O-H
muốn xd thứ tự nổ nếu là máy xăng hiện đại không dùng bộ chia điện mà mỗi máy có 1 bôbin thì bác có thể tháo bugi lấy bông hay vải sạch nút hết có lỗ bugi lại rồi quay máy . Quan sát thứ tự bông nút bật ra thì bác biết được thứ tự nổ . thông thường thì 1-5-3-6-2-4 thì máy sẽ êm nhất mà các hãng thường dùng cho V6 còn 1-2-3-4-5-6 thì máy sẽ bị rung giật nên rất hiếm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
muốn xd thứ tự nổ nếu là máy xăng hiện đại không dùng bộ chia điện mà mỗi máy có 1 bôbin thì bác có thể tháo bugi lấy bông hay vải sạch nút hết có lỗ bugi lại rồi quay máy . Quan sát thứ tự bông nút bật ra thì bác biết được thứ tự nổ . thông thường thì 1-5-3-6-2-4 thì máy sẽ êm nhất mà các hãng thường dùng cho V6 còn 1-2-3-4-5-6 thì máy sẽ bị rung giật nên rất hiếm
Nhỡ nó bị tụt hơi, sai cam thì bác làm vậy thì toi rồi. Hơn nữa, biết cái nào là máy 1 đâu

thaoden

Tài xế O-H
Đang gặp máy V, bôbin đôi, mấy đứa nhỏ rút dây cao áp lung tung cả lên, giờ không biết lắp sao cho đúng, cảm ơn chủ thớt chia sẻ vị trí máy

thaoden

Tài xế O-H
xe hyundai đời cũ, động cơ mitsu; muốn tháo ra thì phải tháo cả dàn ống nạp trên đó nên tôi đang tìm cách nào đỡ tốn công hơn thôi

thaoden

Tài xế O-H
Bobin kép thì trên bôbin thường có ghi số máy trên bôbin mà bác.. Vậy mà cứ lâp thôi.. Nếu không có thì bác cứ đổi lung tung đi .xác suất trúng cũng cao mà.. Vì nó đi theo cặp song hành mà..
uh, định mai đổi thử; nhưng không biết thứ tự máy nên chắc đổi sác xuất vậy.
Thank nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên