Rôtuyn cân bằng và Rotuyn đứng

D
Bình luận: 38Lượt xem: 26,776

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Muốn biết rotuyn thanh cân bằng hư thì nó lắc ngang thế nào thì tháo nó ra chạy thử qua cái ổ gà là biết liền. Mặc dù nó hư hỏng thì không đến mức đó!
- Nói thật là tôi làm vậy, nhưng thấy không khác nhau về độ lắc ngang thân xe
- Làm sao phân biệt được sự lắc ngang đó là do bị hỏng rotuyn cân bằng hay bị mặt đường nó hất lò xo?

4car

Tài xế O-H
vỡ bi bát bèo thì cụ có cảm giác đầu xe kêu rất to khi vào sóc
có cảm giác sắp rơi bánh xe

Hoabinhauto

Tài xế O-H
Các tiến bối cho em hỏi cách xác định rôtuyn cân bằng lac 205 bên nào bên lái và bên nào bên phụ và đầu nào ở trên đầu nào ở dưới , vì 2 quả này khó xác định quá các bác ah , hnay e lắp xong k biết thế nào đánh hết lái là nó bật quả táo ở rôtuyn cân bằng , e hỏi ngu quá , mong các bác gạch đá ít !!!

quynhhieu

Tài xế O-H
Các tiến bối cho em hỏi cách xác định rôtuyn cân bằng lac 205 bên nào bên lái và bên nào bên phụ và đầu nào ở trên đầu nào ở dưới , vì 2 quả này khó xác định quá các bác ah , hnay e lắp xong k biết thế nào đánh hết lái là nó bật quả táo ở rôtuyn cân bằng , e hỏi ngu quá , mong các bác gạch đá ít !!!
TRÊN ROTUYN THƯỜNG CÓ ĐÁNH DẤU TRÁI PHẢI ( L; R) NẾU LẮP SAI BÊN THÌ CHẮC CHẮN LÀ MẤT NGAY ROTUYN. VÌ TRÊN ROTUYN CÂN BẰNG BẠN QUAN SÁT KỸ THÌ THẤY 2 ĐẦU ROTUYN LỆCH NHAU 1 GÓC CHỨ KO PHẢI THẲNG HÀNG NHAU ĐÂU

hakhanh

Tài xế O-H
nếu rotuyn cân bằng và râu tuyn đứng dưới hỏng nặng thì kêu lục cục dưới gầm,kêu rất đều kể cả vào sóc nhẹ

Thucdung

Tài xế O-H
Cụ chủ thớt thử đi vào đường bê tông xem nó có phát ra âm thanh của tiếng gà mái gọi gà con không. Thay sớm đi không là mỗi bánh xòe một nơi mất lái và gặp các nàng tiên áo trắng đó

nguyen_kia

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi, con rotuyn này có đúng của con xe này ko ah?
Ford Laser 1.6 2001

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên