NS pathfinder đời 93 nổ k tải rung cồ cồ, đạp hết ga tua lên 700, máy nóng

nguyenanthai
Bình luận: 22Lượt xem: 1,734

nguyenanthai

Tài xế O-H
Cam thì do người khác đặt nên e k chắc lắm. E cũng đang nghi cam vì khi quay tay về tầm nổ máy 1 e thấy hơi nhẹ..bộ chia điện thì do 1 ng khác tháo đánh dấu. Khả năng cao là cam với điện Bác nhỉ? Nếu k đúng thứ tự nổ thì e nghĩ khi ga lên máy k êm hơn dc:confused::confused:

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Bác quay trục cơ ngay vị trí máy 1 nổ rồi xem mỏ quẹt trong bộ chia điện có đúng vị trí máy 1 không? Nếu sai thì bác đặt lại và khởi động máy xem sao? Còn nếu đúng thì bác kiểm tra lại cam. Ý em là cái gì dễ thì mình làm trước đó mà.

nguyenanthai

Tài xế O-H
Bác quay trục cơ ngay vị trí máy 1 nổ rồi xem mỏ quẹt trong bộ chia điện có đúng vị trí máy 1 không? Nếu sai thì bác đặt lại và khởi động máy xem sao? Còn nếu đúng thì bác kiểm tra lại cam. Ý em là cái gì dễ thì mình làm trước đó mà.
E xem thì thấy đúng tầm, bộ chia đúng máy 1, và e có để đánh lửa sớm khoảng 5 độ bác ạ. Nếu k dc khả năng phải cẩu máy lần nữa :(:(
Xe này bị thổi rong mặt máy, kéo về phải làm lại máy, mặt quy lát roa 0,5 li, có làm rong dày lên bác ạ, thay toàn bộ quả rồi..

nguyenanthai

Tài xế O-H
Xe cứu hộ về hay chạy tới xưởng cụ?
Cụ đã kiểm tra được những gì rồi ạ?
Xe cứu hộ về cụ ạ, thổi rong mặt máy, làm lại nòng, thay toàn bộ quả, roa quy lát 0.5 li .
Thợ khác ráp quả, vừa cẩu máy lên rồi nổ thì bị thế cụ ạ. E có vệ sinh chế, để đánh lửa sớm 5 độ, nổ thì máy kêu như vậy cụ ạ. Nãy vừa lôi cổ hút ra vệ sinh, chặt lại rong bộ chế, mai ráp vô nếu không có tiến triển j chắc cẩu máy ra lại cụ ạ. E nghi cam lệch răng hoặc đặt lửa có vấn đề cụ ạ. Cụ nghĩ sao?o_Oo_O

Hgtuc89

Tài xế O-H
Mình cũng dính con pathfinder này.máy z24,nó hành 1 tuần.hiện tượng bỏ máy,máy nóng,nước sang dầu.mình bỏ ra đại tu thì khắc phục đc hiện tượng nước sang dầu.bỏ máy và máy nóng thì còn nguyên.đo hơi thì máy 4 đc 9kg/cm2.tháo rà lại nấm cộng với đặt lại bộ chia theo cách của mình(không theo dấu ngta đặt bằng bút xóa tại vì chủ quan nên tháo cam và bộ chia ko ktra mới bị vậy).
Làm xong xe chạy phe phé lại còn được cụ chủ xe mời đi Sapa nhá.

nguyenanthai

Tài xế O-H
Mình cũng dính con pathfinder này.máy z24,nó hành 1 tuần.hiện tượng bỏ máy,máy nóng,nước sang dầu.mình bỏ ra đại tu thì khắc phục đc hiện tượng nước sang dầu.bỏ máy và máy nóng thì còn nguyên.đo hơi thì máy 4 đc 9kg/cm2.tháo rà lại nấm cộng với đặt lại bộ chia theo cách của mình(không theo dấu ngta đặt bằng bút xóa tại vì chủ quan nên tháo cam và bộ chia ko ktra mới bị vậy).
Làm xong xe chạy phe phé lại còn được cụ chủ xe mời đi Sapa nhá.
Chúc mừng cụ :D:D
E cũng đang nghi đặt bộ chia con này sai, với cả con này đo áp máy 1,2 dc có 6kg, máy 3,4 thì dc 8kg , kiểu này bổ ra rà lại như cụ rồi :(:(
À mà cụ cho e hỏi đặt cam theo dấu trên nhông cam và nhông trục cơ trùng mắt sên, chốt nhông trên dưới đều 12h đúng chứ cụ? Cụ cho e xin ý kiến :p:p

TranDzung

Tài xế O-H
em làm xe này năm 2012 nên không nhớ rõ dấu cam như nào?
cụ có thể tra lại tài liệu trên OH, nhưng dấu em nhớ tương đối dễ kiểm tra
cụ đo áp yếu như vậy, mạnh dạn đề nghị chủ xe cho tháo hạ máy , kiểm tra toàn bộ phần hơi áp suất động cơ , căn chỉnh lại nhiên liệu, thời điểm đánh lửa chính xác, em nghĩ là ok

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Cai banh xe

Cam thì do người khác đặt nên e k chắc lắm. E cũng đang nghi cam vì khi quay tay về tầm nổ máy 1 e thấy hơi nhẹ..bộ chia điện thì do 1 ng khác tháo đánh dấu. Khả năng cao là cam với điện Bác nhỉ? Nếu k đúng thứ tự nổ thì e nghĩ khi ga lên máy k êm hơn dc:confused::confused:
Cái gì cũng người khác làm và không kiểm soát được. Tôi nghĩ bác không sửa được đâu, bỏ đi cho đỡ tốn thời gian

Cai banh xe

Xe cứu hộ về cụ ạ, thổi rong mặt máy, làm lại nòng, thay toàn bộ quả, roa quy lát 0.5 li .
Thợ khác ráp quả, vừa cẩu máy lên rồi nổ thì bị thế cụ ạ. E có vệ sinh chế, để đánh lửa sớm 5 độ, nổ thì máy kêu như vậy cụ ạ. Nãy vừa lôi cổ hút ra vệ sinh, chặt lại rong bộ chế, mai ráp vô nếu không có tiến triển j chắc cẩu máy ra lại cụ ạ. E nghi cam lệch răng hoặc đặt lửa có vấn đề cụ ạ. Cụ nghĩ sao?o_Oo_O
Nghi thì kiểm tra thôi

Hgtuc89

Tài xế O-H
Chúc mừng cụ :D:D
E cũng đang nghi đặt bộ chia con này sai, với cả con này đo áp máy 1,2 dc có 6kg, máy 3,4 thì dc 8kg , kiểu này bổ ra rà lại như cụ rồi :(:(
À mà cụ cho e hỏi đặt cam theo dấu trên nhông cam và nhông trục cơ trùng mắt sên, chốt nhông trên dưới đều 12h đúng chứ cụ? Cụ cho e xin ý kiến :p:p
Ko ko cụ ạ.cụ đặt theo dấu nhông cam và cơ ý.nó ko phải hướng 12h đâu nhé

nguyenanthai

Tài xế O-H
Nay e kiểm tra đặt lại dấu theo cách của e (k theo dấu cũ đã vạch trên bộ chia) thì máy nổ êm rồi, chỉ hơi rung 1 chút. Nay lúc nổ thì thử đạp ga có lên đến khoảng 1500 nhưng tạm thời chưa dám đạp tiếp vì máy vừa làm, đang để chạy rà đã rồi mai mới thử ga cao hơn. tình hình khá khả quan :p:p:p
Cảm ơn các Cụ đã giúp đỡ, có j mai tình hình thế nào e sẽ cập nhật tiếp ;););)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên