Modeo cứ nổ nóng máy là chết

ckipca
Bình luận: 42Lượt xem: 3,897

rautrau

Tài xế O-H
giữ chân ga thì nó bình thường,bỏ chân ga là nghẻo bác ạ[/Q
giữ chân ga thì nó bình thường,bỏ chân ga là nghẻo bác ạ
xe 2010 thì cũng hơi vo lý, tại nếu test ko có lỗi mà khi nổ đạp ga lên lại nổ bình thường, tại tôi cũng đã làm một xe như thế, cụ nên kiểm tra xe xem màu nhớt xem sao nhé, xe tôi làm là bị tụt hơi, vì khi nổ ga năng ty, tốc độ thấp buồng hơi ko kín bị tụt ko đủ áp để nổ, xe của tôi làm phải cài lại ga năng ty lên 800 mới nổ đc, cho xe về xưởng

phidung

Tài xế O-H
Trước có làm kn innova bị hở đường gió vao cổ hút sau cảm biến đo gió cứ nỏ lên là chêtz phải giữ chân ga.bác xem e for này có vậy k nhé

rautrau

Tài xế O-H
Chết kểu khực bác ạ,đề cái được ngay rồi lại chết,giữ chân ga thì nó lại binh thường
kiểm tra đường hơi nhé, xem màu nhớt xem, và có có bị dính máy ko, chứ ko có lỗi mà đã làm những cái quan trọng rồi, tại tôi cũng đã làm một xe hiện tượng như thế, đạp lên 800 thì bình thường cậu bị tụt hơi nên ở vòng tua thấp bị tụt áp

ckipca

Tài xế O-H
Xe thì cũng đi mất rồi,vì họ mang tới các gara rồi qua chỗ e cũng không làm được(mặc dù chỗ e phần mềm đay đủ)
E cung gặp 1 trường hợp như này nhưng do lỗi tắc xả gây ra,không biết ẻm này có phải không,tiếc quá chưa móc được cổ xả

tronganh1994

Tài xế O-H
giữ chân ga thì máy em bỏ là chết thì e nghĩ là liên quan đến lượng khí vào bác thử xem mấy con cảm biến liên quan đến lượng khí nạp xem cb lưu lượng hay áp suất . e ko biết con xe này có cb MAF hay MAP nên e nói vậy . theo e suy đoán thế thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên