Máy ủi D37P-5 chảy dầu ở cổ xả tìm không ra nguyên nhân!

LẠC HẬU
Bình luận: 54Lượt xem: 6,251

sk30uu

Tài xế O-H
Em đoan vẫn. Do hơi,kín hay ko còn. Phụ thuộc vào mấy bác doa mài, lốc xiên méo ô van ,bác có làm mãi cũng ko hết bệnh

vuthanhtrieu

Tài xế O-H
Nó vẫn phun, nhưng sẽ sớm hay muộn thời điểm đúng vị trí để tạo ra lốc xoáy thì vẫn không đốt hết nhiên liệu! Đã dính roài, thợ khi lắp vòi phun mắt nổ mắt xịt, cho thêm cái long đen nữa, máy toàn sục ra dầu sống.
theo e là nó vẫn phun như thường cụ ah. nhưng vì không kín nên không đủ áp để đốt hết dầu

Baquang

Tài xế O-H
nói về này nhà em cũng đã gặp nhưng nó là của máy komatsu pc 300-6 nhà em không có tải liệu con máy ủi như cụ nói lên nhà chia sẻ con pc300-6 bệnh giống như cụ đã chia sẻ để tham khảo ạ.
con pc 300-6 nhà em vừa nói bệnh của em nó như sau ạ lái máy thấy ăn dâu động cơ và khói đen kiểm tra cổ xả có dâu động cơ lên báo chết tubo.
1; cty mua tubo mơi về thay máy hoạt động dâu động cơ vẫn ra cổ xả
2; cty gọi thợ cẩu động cơ về thay toàn bộ hơi và đại tu động cơ song lắp lên vẫn vậy
3&4; gọi mấy anh thợ cẩu động cơ về lên kiểm tra và lại cẩu động cơ về làm nại vân như cũ không hết bệnh lên các anh thợ mới lắp nguyên bộ hơi của hãng lắp lên bệnh vẫn ko khỏi lên các anh ý đâu hàng ạ.
5; cty gọi nhà em và anh lái máy kể nại toàn bộ sự việc như vậy.
nhà em mới lên máy tháo cổ hut cổ xả ra kiểm tra không thấy bệnh lên lắp vào không hiểu sao lăp song nhà em thấy cái đường hơi từ cổ hút xuống bơm cao áp nhà em mới để ra khống lắp và bảo lái máy nổ máy thử chạy khoảng 5 phut dâu nhớt phut từ cái ty ô đó ra.
nhà em bảo lái máy tắt máy và bịt cái đường hơi từ cổ hút xuống bơm cao áp vào bảo anh lái máy nổ máy đi làm luân và từ đó máy hoạt động ngon lạnh các cụ ạ,cái bênh nay em gặp tư năm 2010 ạ và từ đó đến giờ chưa gặp lại bệnh này
Bác phải sửa lại bơm cao áp chứ như thế chỉ làm tạm thôi. Cái ống đó góp phần bơm hoạt động tốt hơn đó

Nam5977

Tài xế O-H
Bác tìm được bệnh chưa? Nếu chưa thì mình có thể sử dụng máy nội soi camera mà xem.
x

ruaxe09

Tài xế O-H
Ngu ý của e thế này nhé.cổ xả cụ đã bỏ ra ngoài thì cụ đầu tư cho em một cái súng bắn nhiệt.cụ cho máy làm việc ở vòng tua khoảng 1300v/p .chạy khoảng 10 phút cụ bắn nhiệt từng máy và so sánh.còn với cái máy của cụ như mụ Thủy đã nêu trên. Chọc phát chết luôn.

Quandinh

Tài xế O-H
bác lên kiếm tra Heo trước , chỉnh heo cho ăn dầu ít lại xem còn bị không , nếu còn thì bác lên đem heo và béc đi kiểm tra lại thôi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên