Máy phát điện i10

HuyComtnvn
Bình luận: 68Lượt xem: 7,720

HuyComtnvn

Tài xế O-H
chào các bác em xin hỏi chút là máy phát điện có phải là điện áp dòng nạp nhỏ hơn 14.5v là ok ko ạ.
và dể đo điện áp này ta đo ở hai đầu cực ắc quy hay là nhắc 1 cọc bình lên để đo đc nó

. hum nay em gặp ông khách cứ khăng khăng bảo máy phát hỏng vì ông ý đi thay bình ắc quy về và là bình nước 45ah nắp vào xe bị kênh lên ko vừa chạy xa có hiện tượng chảy axit . quay ra chỗ thay ắc quy thì họ bảo máy phát hỏng và nhấc cực (-) ắc quy ra đo điện áp nạp của máy phát thì nó cao hơn 14.5 v dẫn đến hỏng ắc quy mới , chảy axit
theo các bác thì đo điện áp nạp máy phát như thế nào là chuẩn ạ.

techcarhy

Tài xế O-H
đo dòng điện máy phat nạp cho accu bạn nhấc cọc âm cũng được và không nhấc vẫn đo được. nhưng dòng i10 mà trên 14,5 V là máy phat có vấn đề rồi, vì thường nó chỉ tầm 13,7 hay 13,8 thôi
bạn kiểm tra lại kỹ đi.

HuyComtnvn

Tài xế O-H
đo dòng điện máy phat nạp cho accu bạn nhấc cọc âm cũng được và không nhấc vẫn đo được. nhưng dòng i10 mà trên 14,5 V là máy phat có vấn đề rồi, vì thường nó chỉ tầm 13,7 hay 13,8 thôi
bạn kiểm tra lại kỹ đi.
Nếu em không nhấc cọc bình ra thì nó dao động 13,8 đến 14,4 . Nếu nhấc ra đo nhảy lên và thư thoảng lên hẳn 15v

auto_oto_win

Tài xế O-H
Cho e hỏi máy bác là e có xe toyota tige basn tải.đo máy phat khi hoặt động thì trên 14v k sôi bình nhưng cứ để qua đêm là hết bình.binh em mới thay lun.xe k di thêm đồ chơi gì cả.vay có phải do máy phát làm tiêu điện không ak

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
chào các bác em xin hỏi chút là máy phát điện có phải là điện áp dòng nạp nhỏ hơn 14.5v là ok ko ạ.
và dể đo điện áp này ta đo ở hai đầu cực ắc quy hay là nhắc 1 cọc bình lên để đo đc nó

. hum nay em gặp ông khách cứ khăng khăng bảo máy phát hỏng vì ông ý đi thay bình ắc quy về và là bình nước 45ah nắp vào xe bị kênh lên ko vừa chạy xa có hiện tượng chảy axit . quay ra chỗ thay ắc quy thì họ bảo máy phát hỏng và nhấc cực (-) ắc quy ra đo điện áp nạp của máy phát thì nó cao hơn 14.5 v dẫn đến hỏng ắc quy mới , chảy axit
Chổ thay acqui nói đúng rồi đó bác. Kiểm tra lại máy phát đi ạh. Còn về chuẩn thì em xem data trên máy khoãng 13,7- 13,8v

TonDuong

Tài xế O-H
Cho e hỏi máy bác là e có xe toyota tige basn tải.đo máy phat khi hoặt động thì trên 14v k sôi bình nhưng cứ để qua đêm là hết bình.binh em mới thay lun.xe k di thêm đồ chơi gì cả.vay có phải do máy phát làm tiêu điện không ak
Bác thử tắt máy đo dòng tiêu thụ xem nếu mà lớn hơn 0 thì chắc là có thiết bị vẫn hoạt động rồi nên ăn điện rồi còn nếu không thì chắc máy phát nạp có vấn đề rồi bác

HuyComtnvn

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

- Máy phát điện có thể có vấn đề, nhưng cách kiểm tra như thế là láo.
- Ông ấy cứ khăng khăng thì để ông ấy quyết định phương án sửa chữa và tự chịu trách nhiệm
- Muốn đo điện áp máy phát điện thì bác đo ngay tại cọc máy. Nhớ là đừng tháo cọc bình điện nhé. Bác cũng là thợ, phải học cho kỹ, như vậy là chưa ổn đâu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có thể. Nhưng tốt nhất là bác không biết thì nên tìm thợ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên