Máy komatsu pc120-6eo sửa xong bệnh dương áp lại bị áp suất yếu.

Phuthuy1234
Bình luận: 54Lượt xem: 6,982

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Trước hết, ta thấy đặt VAN BÙ ÁP trước tay điều khiển theo chiều từ BƠM đến thì đã bớt đi được một van.
Nếu đặt VAN BÙ ÁP phía sau tay điều khiển thì mỗi xy lanh thủy lực phải có 2 VAN BÙ ÁP cho mỗi thao tác RA-VÀO, LÊN-XUỐNG....
Còn đặt phía trước thì mỗi xy lanh thủy lực chỉ cần một VAN BÙ ÁP là đủ.
(còn tiếp)
(tiếp theo)
...So với van BÙ ÁP đặt sau thước van chính (SPOOL) thì kết cấu của van BÙ ÁP đặt trước thước van chính (SPOOL) đời này đơn giản hơn nhiều.
Quan trọng hơn, với thiết kế đặt van BÙ ÁP phía trước thước van chính (SPOOL) thì trường hợp bị bệnh DƯƠNG ÁP giảm hẳn. Khi bị bệnh này, sửa chữa cũng rất nhanh, rất dễ.

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Bẩm cụ nhà cháu thấy anh em thợ thì gọi là phíp chì còn mấy anh bán phụ tùng thì gọi là leptop lên nhà cháu cũng ko biết phải gọi sao cho phải ạ
Tôi hỏi thiệt tình, từ địa phương tôi không hiểu!!! "SIM LEPTOP" là cái gì vậy??!!

Thêm một thí dụ về việc sách vở, tài liệu nhiều khi chẳng tin được!!!
Hình dưới trích từ tài liệu chính hãng KOMATSU cho máy PC120-6EO (trang 110) mà sai lỗi rất cơ bản mới ghê!!
Các bạn chỉ ra nó sai chỗ nào nhé.
View attachment 88501

[/QUOT

news_tech

Tài xế O-H
Chuẩn rồi. Nó phải như hình bên dưới.
Với sự thay đổi như vậy thì rõ ràng là nguyên lý làm việc của VAN BÙ ÁP (Pressure Compensation Valve) máy PC120-6EO khác xa nguyên lý làm việc VAN BÙ ÁP của máy PC200-6.
Có điều lạ thế này: máy PC120-6 đời trước PC120-6EO thì VAN BÙ ÁP lại đặt phía sau TAY ĐIỀU KHIỂN, giống y như PC200-6. Mà đời sau thì rõ là phải cải tiến cho tốt hơn, hay hơn đời trước chứ nhỉ?
Vậy cái VAN BÙ ÁP đặt trước tay điều khiển có gì hay hơn là đặt sau tay điều khiển không??
View attachment 88507
Nhờ Cụ Lạc tư vấn cho nhà cháu vụ này tí! Cũng liên quan đến van bù cụ ạ!
Cái con xúc lật nhà cháu bị nóng dầu. Cháu có tháo ngăn kéo ra thay seal thì phát hiện cái van này có căn thêm nguyên 01 con ecu khoảng 10mm ở sau lò xo. Nhà cháu bỏ đi và lắp lại. Thử máy thấy không còn dâng áp nữa nhưng cứ xuống cần là nó rơi xuống rất nhanh không như lức trước. mấy cái seal ở van này nó khó kiếm nên cháu lại ko thay. Vậy theo cụ nguyên nhân rơi xuống nhanh có phải do cái van này không? Kéo theo dầu thủy lực chạy khoảng 1 tiếng là nóng lên ? Nhờ cụ phán cho nhà cháu cái, Cái sơ đồ van y như Hình cụ đưa lên đây ạ. Con xúc lật nhà cháu WA430-6 cụ nha!

news_tech

Tài xế O-H
Máy này là bơm hpv95 đơn đời không Balô mà cụ ơi
Báo cáo với các cụ là em đã sửu lý song rồi ạ! Cái anh thợ cơ khi mạ nại vale và spool cho nhà em và lắp tổng thành và em bảo ông thợ cơ khi đó là thay toàn bộ sim phớt nhưng cái sim leptop của con van bù áp ông ý nại không thay lên nó lọt quá van bù áp không lên được áp các cụ ạ
Cụ Phuthuy1234 ơi con của cụ có nóng dầu không? khi bênh dâng áp đã sử lý xong ấy!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Nhờ Cụ Lạc tư vấn cho nhà cháu vụ này tí! Cũng liên quan đến van bù cụ ạ!
Cái con xúc lật nhà cháu bị nóng dầu. Cháu có tháo ngăn kéo ra thay seal thì phát hiện cái van này có căn thêm nguyên 01 con ecu khoảng 10mm ở sau lò xo. Nhà cháu bỏ đi và lắp lại. Thử máy thấy không còn dâng áp nữa nhưng cứ xuống cần là nó rơi xuống rất nhanh không như lức trước. mấy cái seal ở van này nó khó kiếm nên cháu lại ko thay. Vậy theo cụ nguyên nhân rơi xuống nhanh có phải do cái van này không? Kéo theo dầu thủy lực chạy khoảng 1 tiếng là nóng lên ? Nhờ cụ phán cho nhà cháu cái, Cái sơ đồ van y như Hình cụ đưa lên đây ạ. Con xúc lật nhà cháu WA430-6 cụ nha!
Coi chừng nhầm lẫn giữa van "HỒI LƯU" (Regeneration Valve) với van "BÙ ÁP" (Pressure Compensation Valve).
Giảm độ cứng lò xo (bỏ con ốc chêm ra) mà bị "XUỐNG CẦNRƠI RẤT NHANH" chỉ xảy ra ở cái VAN HỒI LƯU chứ không phải van BÙ ÁP.

news_tech

Tài xế O-H
Coi chừng nhầm lẫn giữa van "HỒI LƯU" (Regeneration Valve) với van "BÙ ÁP" (Pressure Compensation Valve).
Giảm độ cứng lò xo (bỏ con ốc chêm ra) mà bị "XUỐNG CẦNRƠI XUỐNG RẤT NHANH" chỉ xảy ra ở cái VAN HỒI LƯU chứ không phải van BÙ ÁP.
Hôm ấy nhà cháu lại không chụp chính xác mới cay chứ? Thế cái van này có thể gây nóng dầu không cụ? Hiện giờ nhà cháu đang đọc về máy cái van Bù áp và van Hoi lưu xem nó như thế nào! Thôi thì nhà cháu cứ cho thay hết mấy cái seal ( Phíp chì hay leptop gì đó đi xem sao đã. Xin cảm ơn cụ nhiều! Tiện đây có cụ nào biết mua mấy cái seal phíp chì hay leptop cho mấy con van bù áp hay hồi lưu ở đâu không ạ?

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Hôm ấy nhà cháu lại không chụp chính xác mới cay chứ? Thế cái van này có thể gây nóng dầu không cụ? Hiện giờ nhà cháu đang đọc về máy cái van Bù áp và van Hoi lưu xem nó như thế nào! Thôi thì nhà cháu cứ cho thay hết mấy cái seal ( Phíp chì hay leptop gì đó đi xem sao đã. Xin cảm ơn cụ nhiều! Tiện đây có cụ nào biết mua mấy cái seal phíp chì hay leptop cho mấy con van bù áp hay hồi lưu ở đâu không ạ?
Cái đó cụ đó đường kính ngoài xem nó là bao nhiêu cái đó có nhiều mà cụ lấy bao nhiêu cũng có cụ điện số điện thoại nay mà đặt nhé 0967696089 gặp anh cường

binh03c4

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là em đã sửu lý song rồi ạ! Cái anh thợ cơ khi mạ nại vale và spool cho nhà em và lắp tổng thành và em bảo ông thợ cơ khi đó là thay toàn bộ sim phớt nhưng cái sim leptop của con van bù áp ông ý nại không thay lên nó lọt quá van bù áp không lên được áp các cụ ạ
sim chì có trên suction valve chư compensation valve không có
vụ này chủ thớt báo chưa thật
mấy không thể hỏng ba van áp một lúc
hỏng cái gì đây mà nác í đang đấu thì phải

bruceli_hau

Tài xế O-H
Xin chủ thớt nói thật tâm tí.cái này cụ trả bài ko đúng.

dongaca

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên