Lỗi ga điện khi tháo ắc quy,mời các cụ hỗ trợ ạ

tunglam.9x
Bình luận: 74Lượt xem: 11,849

vietduy234

Tài xế O-H
bac đã đọc kỹ bài viêt của bac chủ thớt và những gop y của e chưa mà bảo e tư vấn chêt hộp.. nhắm mắt phán bừa à
Thế lỗi phần mềm ecu ko phải lỗi hộp là gì nữa . bác có chạy lại phần mềm cho nó dc ko. Hộp là cái cuối cùng mình nghi ngờ khi tất cả mọi thứ bình thường nhé

tienphatoto

Tài xế O-H
Thế lỗi phần mềm ecu ko phải lỗi hộp là gì nữa . bác có chạy lại phần mềm cho nó dc ko. Hộp là cái cuối cùng mình nghi ngờ khi tất cả mọi thứ bình thường nhé
chêt hộp là hỏng phần cứng của hộp thì mới chêt hộp.. lỗi phần mềm thì cũng như toyota thao acquy ra la mât chê độ ko tải phải nổ may ga lên 1 luc nó tự học lại được.. còn con nay cua bac chủ thớt thi chac reset =may la đuoc.. nêu như chinh xac bj lỗi phần mềm nhé

minhsang3533

Tài xế O-H
xin chào các cụ trong gia đình oto-hui.com

cháu lại phải nhờ các cụ giúp đỡ 1 ca bệnh khá khoai đối với cháu rồi
ca bệnh tưởng như dễ nhưng cháu đã làm các kiểu trong khả năng rồi mà vẫn bệnh như vậy
chả là xưởng cháu có ông khách quen ổng có con lexus 460 v8
xe đang chạy bình thường thế mà hỏng ắc quy,cháu thay ắc quy cho ổng xong thì xe đổ bệnh,xe lúc trước vẫn chạy bình thường sau khi thay xong ắc quy xong thì bị hiện tượng mất ga,nổ máy rất khó,đề khởi động bằng nút đề mãi mới nổ và khi nổ lại có hiện tượng thụt ga,chết máy liên tục,do cháu đang ở nước ngoài nên không có điều kiện mang lên hãng nhé các cụ
cháu đã sử lý như sau

vệ sinh cổ hút xịt xăng nổ máy,ga vẫn vậy,nổ máy rất khó,cháu bảo chủ xe cứ chạy xe đi,nhưng ổng đã chạy 1 tuần rồi bệnh vẫn vậy
tháo cọc âm ắc quy để 15p rồi lắp lại bệnh vẫn vậy

cháu tiến hành kiểm tra bugi và thay mới bugi bệnh vẫn vậy
cháu kiểm tra và thay mới bơm xăng,lọc xăng bệnh vẫn vậy
bây giờ muốn khởi động phải đề đến cả chục lần mới nổ máy và khi nổ máy cảm giác như máy cứ lịm đi,ga không ổn định,và hay chết máy
à cháu có máy test x-431 nhé các cụ,nhưng cắm máy vào không có lỗi các cụ ạ.
cháu lên đây cụ nào có kinh ngiệm trong vụ này giúp cháu với ạ,giờ xe cứ nằm ở xưởng cháu mấy ngày rồi
cảm ơn các cụ đã đọc,cụ nào đi qua cho 1 chấm cho đỡ trôi bài ạ
anh đã khắc phục được chưa ạ. chiếc pajero của em củng bị vậy.

giangcoi_oto86

Tài xế O-H
e chẳng làm về dòng xe đời cao bao giờ.the y kien ngu cua em la khi thay binh cho dong xe doi cao ta can dung nguon nuoi vd nhu o tau hut thuoc de nuoi nguon cho ecu.con e nghi benh con xe tren lien quan ve ecu can cai dat lai mot so che do cho xe

alibaba.obd

Tài xế O-H
ok bác do em đang ở nước ngoài nên bây giờ là đêm,sáng mai em sẽ chụp data lên để mọi người cùng ngiên cứu
nhưng điều em băn khoăn là trước lúc tháo ắc quy xe vẫn chạy bình thường,và không có lỗi nào hiện hành trên máy cả
em vẫn đang nghi do ecu lỗi nên các chế độ về garanti hoạt động không ổn định
nhưng chưa biết cách khắc phục bác ạ
Đây chắc chắn là bệnh rồi cụ ah.. đừng đổ lỗi cho acqui cụ nhé.. nếu ko có lỗi gì.. cụ xem lại data các phần về họng ga, bàn đạp ga xem có gi ko ổn ko.. mà nguyên nhân khó nổ cũng là một vấn đề đó cụ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên