Lexus: Làm thế nào để tháo bình ắc quy ko bị lỗi

B
Bình luận: 28Lượt xem: 15,707

nhatand1

Tài xế O-H
Bác làm như các ý kiến trên là ổn. Nếu bác muốn chắc ăn, bác lấy bình mới mắc song saong vào bình cũ, cực dương vào dương, cực âm vào âm rồi tháo bình cũ ra là ok. Khỏi phải làm các bước kia nếu bác không nhớ.

oto16ahn

Tài xế O-H
Xe này tháo ắc quy bình thường chỉ sợ mất ga ăng ty thôi nếu mất ga bác tháo ổ bướm ga ra vệ sinh rồi lắp vào là ô kê nhé

thế này có mất công quá k cụ ? tháo mỗi cọc acqui mà phải tháo vệ sinh bướm gas thì em nghĩ chưa khả thi.
Dòng Toyota hay có hiện tượng này,em thấy tận mắt mấy lần bị,nhưng chạy khoảng vài trăm mét lại bình thường.còn không dùng máy check reset lại ạ .

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
thế này có mất công quá k cụ ? tháo mỗi cọc acqui mà phải tháo vệ sinh bướm gas thì em nghĩ chưa khả thi.
Dòng Toyota hay có hiện tượng này,em thấy tận mắt mấy lần bị,nhưng chạy khoảng vài trăm mét lại bình thường.còn không dùng máy check reset lại ạ .
1 số dòng thì có thể là hết nếu ổ bướm ga của nó sạch nhưng nếu bẩn thì e dám chắc rằng có máy nào đi nữa thì cũng ko reset được , các bác ở hãng toyota đâu rồi nhỉ tư vấn cho a e biết đi

MyPower

Tài xế O-H
1 số dòng thì có thể là hết nếu ổ bướm ga của nó sạch nhưng nếu bẩn thì e dám chắc rằng có máy nào đi nữa thì cũng ko reset được , các bác ở hãng toyota đâu rồi nhỉ tư vấn cho a e biết đi

Với dòng xe TOYOTA khi tháo cọc âm ra thì bướm ga sẽ được reset về điểm chuẩn ban đầu khi xe mới và khi đó họng ga không bẩm. Với góc mở khoảng 5-7%
- Khi xe hoạt động trong thời gian dài họng ga sẽ bẩn và sẽ làm giảm tiết diện của họng ga. Nhưng với xe TOYOTA thì nó sẽ tự điều chỉnh cho phù hợp với điều kiện này nhưng phải có thời gian (Vì họng ga không phải bẩn ngay). Cho nên khi không tháo cọc âm ra thì nó vẫn duy trì được mức ga ổn định.
- Nhưng khi sửa chữa các bác tháo cọc âm ra thì bướm ga reset về điểm chuẩn. Và nó không phải là thiên tài để có thể học ngay được góc mở phù hợp với tình trạng bẩn của họng ga.
=> cho nên tốc độ không tải sẽ thấp tùy thuộc vào mức độ bẩn của họng ga.
=> Không vệ sinh cũng được nhưng sẽ mất một khoảng thời gian nhất định phụ thuộc vào độ thông minh của từng ECU:D. Thì chế độ ga mới bình thường được. Mà nhiều khách người ta không thích như vậy, nhất là xe số sàn + lái kém.

ngayay_setoi6868

Tài xế O-H
Ðề: Lexus: Làm thế nào để tháo bình ắc quy ko bị lỗi

Em đọc 1 số tài liệu thấy họ nói nếu muon tháo ac thì lên lấy 1 cái bình ac nhỏ của xe máy chẳng hạn câu vào tẩu châm thuốc sao cho đúng - + đẻ có nguồn nuôi hộp.em chém thế các cụ cho ý kiến ạ.

sunt808

Tài xế O-H

• Rút chìa khóa, khóa tất cả các cửa bằng tay.
    • Ra khỏi xe, khóa cửa chính bằng chìa cơ.
    • Tháo accu (chờ 30s), lắp accu (chờ 30s).
    • Mở cửa chính bằng chìa cơ.
    • Mở công tắc.
    • Quan sát màn hinh chờ load hệ thống(Đời cao).
Khởi động................Good :d
thưa bác là bửa trước cháu có gặp con focus ( cháu mới theo nghề nên chưa phân biệt được đời nào) thay bình mất chế độ auto kính và tài xế bảo trước kia cũng bị rồi và phải lênh hãng nó làm gì đó mới có lại.nên cháu đang tìm kiếm thêm thông tin và thấy bài của bác và mong bác giúp cháu cách khắc phục với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên