Komatsu pw 180-7 nóng máy đề ko nổ

ninhdoan5
Bình luận: 61Lượt xem: 6,131

canhoto

Tài xế O-H
Lúc đó vòng tua máy có khỏe không cụ. Trước em cũng gặp trường hợp tương tự cụ nhưng là ở ô tô. Thay ắc quy cái hết bệnh luôn.

canhoto

Tài xế O-H
Lúc làm nóng máy thì động cơ nổ có gì bất thường không cụ. Ví dụ như khi ăn tải hoặc ép tải hiện tượng động cơ lúc nóng với lúc nguội khác nhau gì không.

ninhdoan5

Tài xế O-H
Lúc làm nóng máy thì động cơ nổ có gì bất thường không cụ. Ví dụ như khi ăn tải hoặc ép tải hiện tượng động cơ lúc nóng với lúc nguội khác nhau gì không.
Ko khác ji bác ah vẫn bình thường, thợ thì bảo tại đề, thợ thì bảo tại heo béc, nên e lên hỏi các bác tư vấn giúp ạ

trinhhuybinhhd

Tài xế O-H
trước tiên cần kiểm tra xem dầu động cơ ( nhớt máy) còn đủ hay không nếu cần thì phải đổ thêm hoặc thay mới. neu nhot may khong du de may thay quay yeu thi luu y den viec bi bo bien
thứ 2 kiểm tra đầu xuong bom cao ap có chảy mạnh hay không neu chay manh thi duoc neu khong chay manh thi thao loc dau ra kiem tra neu tac ban thi thay moi hoac suc rua lai( tot nhat la thay moi)

ninhdoan5

Tài xế O-H
trước tiên cần kiểm tra xem dầu động cơ ( nhớt máy) còn đủ hay không nếu cần thì phải đổ thêm hoặc thay mới. neu nhot may khong du de may thay quay yeu thi luu y den viec bi bo bien
thứ 2 kiểm tra đầu xuong bom cao ap có chảy mạnh hay không neu chay manh thi duoc neu khong chay manh thi thao loc dau ra kiem tra neu tac ban thi thay moi hoac suc rua lai( tot nhat la thay moi)
Cảm ơn bác, dầu nhớt đầy đủ hết lọc dầu thay mới hết rồi đường dầu vệ sinh rồi. Máy nguội đề nổ bình thường, đang làm mà mình tắt máy muốn đề lại thì ko nổ, 1h sau đề nổ bình thường.

canhoto

Tài xế O-H
Cụ thử thay ắc quy mới chưa? trước em cũng gặp trường hợp tương tự cụ nhưng ở ô tô, thay ắc quy mới phát ok (mà lúc nóng cụ đề có thử kiểm tra áp bơm là bao nhiêu không?)

hoangjimy

Tài xế O-H
Các bác giúp đỡ với ạ, xe đang làm tắt máy đề lại ko nổ được, đề vẫn quay bình thường mà ko nổ, để 1h sau máy nguội mới đề nổ được ạ. các bác tư vấn giúp em với ạ em cám ơn các bác nhiều.
kiểm tra xem nóng máy bơm thuỷ lực có bị cấp áp không. khi nóng máy không đề được kiểm tra áp bơm khi đề tua là bao nhiêu. nếu đề tua mà thấy vọt lên hơn 100 bar thì do thuỷ lực. nếu ko thì kiểm tra lại động cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên