Check valve trên sơ đồ thủy lực máy komatsu pc200-5 để làm gì?

Phuocloc120
Bình luận: 8Lượt xem: 3,516

Phuocloc120

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi con check valve trong sơ đồ thủy lực có phải là nó cũng tương ứng trên ngăn kéo không ạ, nếu không có các con van đó thì sẽ như thế nào ?

Công Tý

Tài xế O-H
Bạn có thấy trên mô tơ quay toa có 2 van 1 chiều không. Những con này như thế khi hỏng sẽ mất lưu lượng cụ thể làg để kiểm tra ( trên mô tơ quay toa mà hỏng con này là khỏi phải quay) nhưng hình như là check valve mới đúng chứ nhỉ

thanhb12

Tài xế O-H
Bạn có thấy trên mô tơ quay toa có 2 van 1 chiều không. Những con này như thế khi hỏng sẽ mất lưu lượng cụ thể làg để kiểm tra ( trên mô tơ quay toa mà hỏng con này là khỏi phải quay) nhưng hình như là check valve mới đúng chứ nhỉ
Vậy nếu như trên ngăn kéo tháo ra thì có thấy được các con van 1 chiều như trong hình không bác nhỉ, à check value mới đúng. Vậy nếu không có con check value đó thì sẽ thế nào vậy bác ? Hóng nhận được câu trả lời từ các cao thủ

Công Tý

Tài xế O-H
Tôi thường thấy ngăn kéo máy to ở giữa hàng ty to có một ốc nó bị vênh thì lưu lượng ko đủ để làm việc. Còn ngăn kéo bé tôi thường thấy mấy cái que như cái đũa nó cũng tương tự như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên