KOMATSU pc450-8 bị yếu một vế bơm, không lên áp được

T
Bình luận: 16Lượt xem: 2,340

Tien95

Tài xế O-H
E chào các cụ , mong mọi người giúp đỡ cho . Tình hình e đang làm bơm em pc450-8 , tình trạng lúc đầu em ấy chậm và yếu áp đạt 320kg/cm2 tất cả các động tác , áp khiển 40kg ( lúc sau e để 50kg ) , nóng lên thoát áp ( khoảng 3-5 phút thử tải ) xuống còn 260kg , e tách bơm cưỡng bức vế bơm trong được 340kg , ngoài 200kg . Nhà e hạ bơm về làm ( thay piston vì dơ , thay Xilanh mặt chà do xylanh mòn nhiều ) , lắp lên áp chỉ đạt 290kg động tác ra vào gầu , 260kg động tác nâng cần , 220kg động tác ra vào tay , áp khiển e để 50kg , e đã chỉnh van áp tổng , áp nhánh , kiểm tra van bù áp , van nâng cần phụ . Tình hình máy giờ động tác chậm , 1 bên cắt xích yếu , nâng cần muốn nhanh phải kết hợp . E tách bơm cưỡng bức thì thấy vế trong áp đạt 400kg , ngoài 200kg . Mong mọi người chỉ giúp e với , e cám ơn .

hanh73

Tài xế O-H
Bạn nghe chừng chưa âm hiểu ve bơm đông máy komatsu-8 . No anh hưởng tới điện, để nắn áp suất bơm rất nhiều .tốt nhat bạn mang bơm đi tét lấy một lần. Xem thợ tét, lần sau sẽ rễ làm hơn

thanganmay

Tài xế O-H
Bác lấy đồng hồ đo trực tiếp cho chắc chứ bac đo (cân)qua hệ thống của máy thì cũng không chắc lắm vì lâu ngày các con cảm biến hoạt động không chính xác.

vanderluu

Tài xế O-H
Cái này quá đơn giản , chính lời bạn diễn giải đã có đáp án luôn rồi .tách bơm áp một bên lên ,đổi bơm vẫn như cụ ,vậy không phải do bơm đâu , bạn thay dùm tôi van unload (không tải ),van chính luôn nhé .Số lượng 4 cái nhưng chi hư một bên nên chỉ thay 2 cái là đươc

Anhthosuachua12

Tài xế O-H
Cái này quá đơn giản , chính lời bạn diễn giải đã có đáp án luôn rồi .tách bơm áp một bên lên ,đổi bơm vẫn như cụ ,vậy không phải do bơm đâu , bạn thay dùm tôi van unload (không tải ),van chính luôn nhé .Số lượng 4 cái nhưng chi hư một bên nên chỉ thay 2 cái là đươcView attachment 104268View attachment 104269
Bác cho em xin sơ đồ cấu tạo ngăn kéo 450-8 với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên