Komatsu PC120-3 yếu một vế di chuyển

M
Bình luận: 20Lượt xem: 3,061

minhsangmct95

Tài xế O-H
Chúc các thầy buổi tối vui vẻ ạ.
Chả là em đang làm 1 em KOMATSU PC120-3. Hiện tượng của em nó giờ là bị yếu 1 vế di chuyển, mà trong khi đó em đã làm lại pump, ngăn kéo. trung di chuyển. Em đo áp bên yếu cất xích 350kg, bên khỏe ép tải cũng 350kg. Tiến lùi như nhau, thao tác thì em thấy cũng tạm ổn, nhưng lại có 1 điều kì lạ là vào arm 1 pump ra thi 2 pupm cho dù 2 truot cùng kéo. Thầy nào giúp e với, e mệt mỏi với e nó lắm rồi. Em thì lúc này thua cuộc, nhưng em không bỏ cuộc, mong được các bác giúp đỡ.

gamo123

Tài xế O-H
1
chúc các thầy buổi tối vui vẻ ạ . chả là e có đang làm 1 e KOMATSU PC120-3 . hiện tuộng cua e nó gio là yếu 1 vế di chuyến mà trong khi đó e đả làm lại pupm ,ngan kéo .trung di chuyển . em đo áp bên yếu cất xích 350kg bên khỏe ép tải cung 350kg tiến lui nhu nhau thao tác thi e thấy cụng tạm ổn nhung lại có 1 điều kì lạ là vào arm 1 pupm ra thi 2 pupm cho dù 2 truot cùng kéo . thầy nào giúp e voi e mệt voi e nó lam rôi .e thì lúc này thua cuộc nhung e không bỏ cuộc mong dduoc su giup đô
như thế là cụ đã làm hết rồi còn gì cụ đo đương ls sem được bao nhiêu cụ đổi hai ty ô chính sem bên yếu có.khỏe lên ko như thế loai bỏ được phần hệ thống kếm hay bơm kém như thế cho dễ dải quyết

minhsangmct95

Tài xế O-H
1

như thế là cụ đã làm hết rồi còn gì cụ đo đương ls sem được bao nhiêu cụ đổi hai ty ô chính sem bên yếu có.khỏe lên ko như thế loai bỏ được phần hệ thống kếm hay bơm kém như thế cho dễ dải quyết
chào cụ . e đổi het roi hnay thi e chuyền ruột bên khoe sang bên yếu thi vẩn thế nhung e chuyến lấp mat mô to thi bên yếu thah khỏe khoe thi yếu , e mua mat khác úp vào vẩn không dk

Trước tiên cụ nên viết rõ ràng và đúng chính tả đi ạ. Em đọc mà chưa hiểu lắm
tại nhà e ân nói nó không luu loát nên có gì bác bác thông cảm cho nhà e voi ạ

anhhoang67537

Tài xế O-H
Hiện tượng cần arm của cun thì cụ xem lại đầu cút ty o có nhầm không.
Còn vấn đề cắt xích thì cụ đổi thử vế bơm. Nhiều khả năng nằm ở balo

dick2311

Tài xế O-H
đúng chih xác roi bác con này k có lss .. chuyển bên khoe sang bên yếu thi bên yếu khỏe bên khoe lai yếu e mua mat mss vể úp vao nhung không đk nhu kiểu ma làm

Ý cụ là cụ chuyển cái gì?
Mặt quy lát của motor chân chạy á?
Đổi 2 cái quy lát của motor thì bên mạnh thành yếu và ngược lại?

Máy PC120-3 thì "xưa như Diễm" rồi, sao mà như gà mắc tóc thế?
Nghe chủ thớt trình bày, dự là ngăn kéo điều khiển cơ. Di chuyển bên yếu, bơm vẫn đạt 350kg/cm2, xem lại brake valve trên mặt quy lát của motor xem có bị kẹt không?
Vào arm thì bơm nào không làm việc hả cụ?

binh03c4

Tài xế O-H
áp suất pump ok
kiểm tra lại ba lo điều chỉnh thiếu Q
có thể lọt dầu ở bộ trung tâm
vào 1 pum ra 2 pum điều chỉnh lai spool

cuongctnvn

Tài xế O-H
khi tôi nhìn thấy bài của cụ.
tôi đã đọc rất kĩ những bình luận và bài của cụ.
tôi nghĩ có lẽ tay của cụ còn non, khi cụ bảo dưỡng ngăn kéo cụ đã siết bu lông không đều, không chuẩn thành ra như vậy.
vụ này cũng khó( mong rằng tôi nói sai để cụ kiếm cơm được cho cháu )
chúc cụ sớm tìm ra bệnh của cháu nó.

vhoackd

Tài xế O-H
Chúc các thầy buổi tối vui vẻ ạ.
Chả là em đang làm 1 em KOMATSU PC120-3. Hiện tượng của em nó giờ là bị yếu 1 vế di chuyển, mà trong khi đó em đã làm lại pump, ngăn kéo. trung di chuyển. Em đo áp bên yếu cất xích 350kg, bên khỏe ép tải cũng 350kg. Tiến lùi như nhau, thao tác thì em thấy cũng tạm ổn, nhưng lại có 1 điều kì lạ là vào arm 1 pump ra thi 2 pupm cho dù 2 truot cùng kéo. Thầy nào giúp e với, e mệt mỏi với e nó lắm rồi. Em thì lúc này thua cuộc, nhưng em không bỏ cuộc, mong được các bác giúp đỡ.
Thường trên dường nhớt dân hướng để vào arm ra arm.co tin hieu de quyểt dinh dug 1 hay 2pump do ban

minhsangmct95

Tài xế O-H
khi tôi nhìn thấy bài của cụ.
tôi đã đọc rất kĩ những bình luận và bài của cụ.
tôi nghĩ có lẽ tay của cụ còn non, khi cụ bảo dưỡng ngăn kéo cụ đã siết bu lông không đều, không chuẩn thành ra như vậy.
vụ này cũng khó( mong rằng tôi nói sai để cụ kiếm cơm được cho cháu )
chúc cụ sớm tìm ra bệnh của cháu nó.
nểu bị ngăn kéo thì áp suất lên 300kg sao đk hả cụ .nhá cháu non tay mong bác giúp đơ nhà cháu với ạ

XuanDoanh

Tài xế O-H
- Nếu như cụ nói thì cháu nghĩ nguyên nhân do mặt lắp của cụ
- cụ đổi mặt lắp mô tơ mới hay bãi , chắc là đồ cũ thôi , khi lắp vào cụ có tháo ra vệ sinh kiểểm tra ngon lành không ạ, sau khi lắp xong đo áp có đạt không, nhiều khi lắp mặt mới lên nhưng cái LƯNG CỦA MẶT TRÀ NÓ BỊ LỌT thì thay vào cũng công cốc thôi cạ .
- cụ bảo nó yếếu mà cháu vẫn chưa hiểu là nó yếu kiểểu gì không cắt xích được hay bò lên dốc nó yếu , còn nếu nó yếu ở mức độ vừừa phải mà lái máy chấp nhận vẫẫn làm đuơc thì cụ chỉnh giảm bên khỏe xuống bằng bên yếu làm sao cho hài hòa thì thôi .
-đấy là ngu ý của cháu có gì các cụ chỉ bảo them ạ với cho cháu hỏi them cái ty arm ( cần ngang , tay đòn ) vào 1 bơm ra 2 bơm là bị làm sao ạ hay máy nó thiếết kế như vậy ạ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên