Kia sportage đời 2010 cần giúp đỡ

Shinshinogi
Bình luận: 39Lượt xem: 2,785

hung dong anh

Tài xế O-H
Con này của cụ có xăng là áp 4,5 kg thì ok rồi nhưng lúc không nổ được thì có tín hiệu phun không cụ đã thử xem bép phun có nhẩy không? Nếu khi đề có lửa , bép phun cũng nhẩy thì theo em chỉ còn vấn đề đong cơ thôi . Chúc cụ mau tìm ra bệnh cho em nó

Shinshinogi

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ cả ngày vật lộn với em nó mà vẫn chưa ra kết quả gì ah,
Em đã cho thay lọc xăng, bơm xăng rồi nhưng vẫn bị hiện tượng đề lúc nổ lúc không ah, giờ em chỉ còn nghi ngờ họng hút có vấn đề với lại hộp nữa thôi ah, mà hai vấn đề này tương đối khó vì chưa có đồ để thử ah.
Thanhs các cụ đã nhiệt tình chia xe ah!

nguyenminhnam

Tài xế O-H
thật là vất vả cho bác đã vật lộn với em nó cả ngày! anh em O.H ta nhiều đến thế mà không giúp được cho bác.bệnh quái chiêu thật.Nhưng cái gì cũng có nguyên nhân cả, chưa tìm ra thôi, tìm ra thì nhớ mãi.Mình cũng đang ngày đêm suy nghĩ đây.bệnh hay!

oto16ahn

Tài xế O-H
Cụ đã ktra nhiên liệu chưa ạ? Htrc xưởng em có con mitsu đổ xăng phải cây xăng đểu lẫn nước .máy nổ tập tịt .lúc chưa ra bệnh em thay cả kim phun vào test nhưng vẫn k đc . Cuối cùng lúc xúc rửa kim phun em mới phát hiện kim tắc đái k đủ 4 lỗ . Hạ bình thì bình xăng lẫn nước và cũng bẩn lên làm tắc kim phun máy nổ tập tịt,có lúc k vớt ga cung. Chết máy .cụ kiểm tra kĩ xem ạ.chúc cụ sớm giải quyết xong em nó .

phongphu

Tài xế O-H
tôi cũng bị một trường hợp như thế. mình xem kim phun kiểu gì nha. sao đó mình giả tín hiệu phun đi. nếu đủ lửa mà bây giờ mình cấp xăng vào chắc chắn máy phải nổ. sao khi máy nổ được rồi thì tôi nghĩ hộp có vấn đề như các bạn trên có nối. không chừng do update mà ra bệnh này. vìa lời góp ý cùng các bác

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại lọc xăng, ở đoạn nối tiếp giữa lọc xăng và đường ống dẫn có một gioăng cao su bé xíu ( như gioăng điều hòa ).Khi thay lọc gioăng này bị lệch hay dẫn đền hiện tượng áp suất xăng không đủ nên không nổ được máy cụ ạ.Em không dám chắc trường hợp này có phải không nhưng em đã gặp rồi, cụ thử xem sao nhé

xebo

Tài xế O-H
e chưa làm con này nhưng bệnh này giống I bệnh con i30 có xăng có điện nhưng lúc nổ lúc không,chẳng có báo lỗi gì cả,nhưng cụ để í nhé lúc nó k nổ cụ xem có phải nó k có hình chìa khóa imo trên táp lô k nhé,nếu k có thì k nổ là đúng rôi,dung như thế thì thong báo cụ nhé

auto22

Tài xế O-H
Hôm nay phải đi cứu hộ em nay, em nay bệnh tình như sau:
Cho dù máy nóng hay nguội, bệnh vẫn sẩy ra thường xuyên. Đang nổ máy bình thường tắt đi đề lại động cơ nổ xong là chết máy luôn, thử lại vẫn thế hoặc không nổ, nhưng để trừng 30p sau không làm gì cả đề phát nổ bình thường luôn, nói chung khi sẩy ra hiện tượng này thì cứ phải để một lúc là đề nổ bình thường.
Đã dùng GS can tets lỗi nhưng không báo lỗi gì cả, xe đang hoạt động bình thường thì sẩy ra hiện tượng này.
Trước đây đã thay lọc xăng trong Kia Trường Hải.
Sau khi vào xưởng em đã cho vệ sinh hết họng hút kim phun và cả buzi nữa, mà chưa hết bệnh với lại bệnh không thường xuyên.
Nhờ các cụ tư vấn cho ah.
bác đã xử lý xe này song chưa cho anh e thông tin đi chứ

Shinshinogi

Tài xế O-H
Thưa cụ đang đợi đặt họng hút ah!
Tôi đã kiểm tra kỹ rồi khi không nổ được là do kẹt vấn ISS trong họng hút dẫn tới xăng có lửa có nhưng lại không nổ được ah, việc này không nhất thiết phải thay cả họng nhưng để yên tâm thì chủ xe yêu cầu thay mới ah.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ sau khi thay họng mới rồi chạy thử thì chưa thấy hiện tượng như ban đầu ah! tạm thời để chủ xe chạy thử và theo rõi dần dần ah!
Thanhs các cụ đã nhiệt tình tư vấn ah:)

oto16ahn

Tài xế O-H
Họng hút là phần nào cụ nhỉ :D cả cổ hút động cơ hay bướm ga của nó vậy ạ .chúc mừng cụ đã làm xong em nó !

bungati2012

Tài xế O-H
em hỏi chút đề cái cụ có ga lên không
nếu đề rùi ga luôn lên mà vẫn chết thì bàn tiếp
còn nếu đề ko ga mà nổ cái chết luôn thì cụ nên kiểm tra chế độ không tải
èo ko xóa dc bài em tư vấn muốn .cáo lỗi

Shinshinogi

Tài xế O-H
em hỏi chút đề cái cụ có ga lên không
nếu đề rùi ga luôn lên mà vẫn chết thì bàn tiếp
còn nếu đề ko ga mà nổ cái chết luôn thì cụ nên kiểm tra chế độ không tải
èo ko xóa dc bài em tư vấn muốn .cáo lỗi
thường thì đề lên rồi chết máy nhưng đôi khi nổ rồi đạp ga để di chuyển thì lại chết máy ah, vì thế mới thay họng hút.

vandoanhtb

Tài xế O-H
em
Thưa cụ đang đợi đặt họng hút ah!
Tôi đã kiểm tra kỹ rồi khi không nổ được là do kẹt vấn ISS trong họng hút dẫn tới xăng có lửa có nhưng lại không nổ được ah, việc này không nhất thiết phải thay cả họng nhưng để yên tâm thì chủ xe yêu cầu thay mới ah.
Em mới chỉ biết van ISC thôi chứ van ISS thì em không biết. Mong cụ chỉ giáo ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên