Innova Nổ Rung Giật

checkcar
Bình luận: 52Lượt xem: 23,875
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tempra

Tài xế O-H
xe nổ galăngty rung giật nhưng tăng ga lại ngọt ngào có thể loại trừ nguyên nhân về điện,theo e ở chế độ galanty xe này nổ rung giật là do hỗn hợp quá giàu nhiên liệu,nguyên nhân vì sao nhiên liệu quá giàu ở galanty có thể kẹt,bẩn becphun hoặc hệ thống điều khiển gió chế độ galanty bị tịt,e đoán liều vậy các bác đừng ném đá e nha!

hnduy

Tài xế O-H
Có thể do bật A/C không bác, khi bật A/C ở chế độ cầm chừng mà cảm biến không làm việc nên không bù gas sinh ra máy bị giật khi máy ở tốc độ thấp.
Em nghĩ vậy có gì bác góp ý cho.:-?

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
gió ở cổ hút ok. van đã vệ sinh 2 van
em sinh nhắc chú ý là em nó bị bệnh này nguyên nhân không ai ngờ đến em còn ngạc nhiên
bác nào lấy đc điểm này chắc là :dl:dl:dl:dl:dl
"Không ai ngờ ,đến em còn ngạc nhiên..." cơ ạ.Nghe hoành tráng hơn cả Columbo lúc tìm ra châu Mỹ đó ạ.Cụ này chắc đẳng cấp lắm hỉ?
Em đã làm một bệnh hao hao thế này ,nếu đúng thì xin cụ 1.9k điểm thôi ,100 ra vốn cho cụ ,không đúng coi như em lạc quan quá đà.
Xin kể lại tường tận như sau ,em có làm 1 con VIOS ga điện với tượng rung giật ,nguyên nhân là bỏ máy 1.Do chuột cắn đứt 2 dây kim phun máy 1 làm 2 chân đó chạm vào nhau.Sau khi phát hiện nối lại cũng không được ,kiểm tra thấy mất mass khiển kim phun số 1.Kết luận là em nó bị xung ngược về hộp ,làm hỏng LINH KIỆN ĐIỀU KHIỂN nên không cấp mass mở kim.
Xe không báo lỗi ,vì sao không báo lỗi nếu cần ta lại bàn tiếp sau.
Khi vòng tua 800 thì máy rung ,khi ga lên 1500 sẽ bớt rung hơn chứ không "ngọt" được.Xe vẫn chạy được.
Em có mỗi pan đó ,nếu đúng thì nói tiếp cách xử lý mà chỉ mất 1 tẹo băng dính mà không phải thay gì.Sai thì cho em buông rèm ạ.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:32: cái này phải có mặt tại hiện trường! Nhưng thường nằm ở phần leak air vì ga 1k5 bình thường đồng nghĩa bớm ga đã mở bằng khu vực leak air. hoặc là thay bugi điểu vào có khi nó cũng bị vụ này! :D

ha_licogi16

Tài xế O-H
cụ Tài cam đoan máy không báo lỗi, bugi, bô-bin, vòi phun ổn, dây dợ ngon lành, mà máy chạy galangty rung giật như thế thì theo em vấn đề có lẽ nằm ở việc sai cam. có thể xe cụ đã chỉnh sai dấu cam, hoặc xích cam bị chạy mắt. e nghiêng về khả năng chạy mắt cam nhất, vì chỉ lệch một mắt thui là gây rung giật không ổn định rùi.

theo bác nói thế cũng không đúng, nếu có sai một răng cũng đâu có sao vì chỉ sai lệch thoi điểm đánh lửa thui,chứ cũng không ảnh hưởng nhiều,.
nếu mà máy mới làm thì lúc đầu máy không tròn được rùi

anhluanc5a

Tài xế O-H
theo em bác nên kiểm tra chất lượng tia lửa điện đi ạ
các tín hiệu từ hộp đến ic đánh lửa đã đủ chua bác có thể do tia lửu điện không bằng nhau nên o ga gangty thì máy rung rật ga tăng thì ngọt hơn
em nghĩ thế các bác đừng ném đá em nhé

anhluanc5a

Tài xế O-H
em chém thử các bác đừng ném đá nhé
bác thay mới 4 con bugi mới đi và kiểm tra chắc chắn tiếp súc của ic với bugi bác nhé

anhluanc5a

Tài xế O-H
van vvti k can thiệp đến việc gangty đâu ạ
cái này em nghĩ do bugi thôi bác thay bugi mới thử đi sem sao bác nhé
cắm chắc chắn và kiểm tra tia lửu của nó ở ngoài buồng đốt bác nhé

dungtt

Tài xế O-H
em nghĩ là do bình ắc quy, do bị chết ngăn. và còn bị ở máy phát điện, lúc sạc về bình có khi tới 15v, nhưng có khi cũng có 11,5v thôi. em chém thế thui. mai em chém bác tiếp

dungtt

Tài xế O-H
em xin đặt cược 1000k điểm cho ai đoán đúng pan và giải thích hiện tượng đúng nói đúng hay em xin tặng 2000k điểm .
em nó hiện tượng như sau nổ gacangty nổ rung giật nhưng lên ga vòng tua 1500 máy tron khi chạy ngọt
kiểm tra cơ bản : bugi ok mobin ok vòi phun (bét phun) ok dây dợ đủ cả
cám máy vào không có lỗi, máy làm trước đó 2 tháng máy em đảm bảo ok vì chạy thử em thấy ngọt các bác chém đi câu trả lời kết thúc vào ngày 7/1 chúc a e năm mới vui vẽ xem bác nào chém trúng để lấy điểm lì xì của em đây
em chuẩn đoán tiếp là bugi, nhiều lúc gặp phải những chú bugi đểu. tìm mãi mới ra bệnh bác ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên