Hyundai Poter 2 đời 2005 chết máy báo lỗi P1186 manufacturer specific

B
Bình luận: 33Lượt xem: 8,920

hieu1987

Tài xế O-H
Chào các bạn hôm nay xưởng mình có con xe hyundai poter 2 2005 kéo vào xưởng .tình trạng xe đang đi chết máy mình đã kiểm tra phần điện táp lô dèn báo đầy đủ cắm máy kt báo lỗi p1186 manufacturer specific các bạn dịch giúp mình lỗi này .Minh đã thay phin lọc nhiên liệu thay bu zi xấy bơm dầu xả khí xóa lỗi đề không nổ.bình điện mới khi đề máy quay tua rất nhanh .mình kiểm ta đường dầu về thấy có máy số 4 dầu hồi nhiều mình lắp đồng hồ kt đề dài mới lên được 40kg/ khi dứt đề khoảng 5s là kim hồi về ko mình chưa hiểu mất áp do đâu .có phải do kim hay còn đường nào khác mình chưa tìm gia.mình mồi rp7 vào cổ hút thì máy nổ bình thường không khói ga lên tầm 3500-4000v/p chết máy lại báo lôi trên .Mình nhờ các bạn tư vấn giúp mình để mai mình làm tiếp xin cảm ơn
Porter 2 dùng loại động cơ gì: D4BH hay D4CB, nếu là lổi P1186 thì thuộc lỗi của động cơ common rail D4CB, nguyên nhân có thể lỗi trục trặc ở van điều tiết áp suất nhiên liệu gắn ở common rail.

baotohalong62

Tài xế O-H
Porter 2 dùng loại động cơ gì: D4BH hay D4CB, nếu là lổi P1186 thì thuộc lỗi của động cơ common rail D4CB, nguyên nhân có thể lỗi trục trặc ở van điều tiết áp suất nhiên liệu gắn ở common rail.
bạn có cách gì để kt con cảm biến giúp mình .mình chỉ kt bằng cách đo điện áp khi ga nó thay đổi thôi.hay phải có máy chuyên dùng của hãng.

hieu1987

Tài xế O-H
bạn có cách gì để kt con cảm biến giúp mình .mình chỉ kt bằng cách đo điện áp khi ga nó thay đổi thôi.hay phải có máy chuyên dùng của hãng.
Cùng một lỗi P1186 trên động cơ common rail nhưng có 2 loại điều khiển turbocharger: VGT (Variable Geometry Turbocharger) và WGT (Waste Gate Turbocharger) và nguyên nhân có thể khác nhau 1 chút. Động cơ này là VGT hay WGT.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Vân
bạn có cách gì để kt con cảm biến giúp mình .mình chỉ kt bằng cách đo điện áp khi ga nó thay đổi thôi.hay phải có máy chuyên dùng của hãng.[/QUOTE
Vẩn chưa có kết quả hả cụ. Ca này khó đẻ nhể. Hjjj. Cụ đả kiểm tra van dầu hồi như cụ gảrahungduc nói chưa. Nguyên nhân chỉ ở đấy hoặc bơm thôi mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên